Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU เอาไว้ O/C ตัวไหนดีัคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU เอาไว้ O/C ตัวไหนดีัคับ

ตอนนี้คอมที่คิดจะทำใหม่ขาดอุปกรณ์อีก 2 ตัว
    คือ M/B กะเอา P5Q-Deluxe กับ PSU
    คิดว่าเอาไว้ลากตัว E8400 ..
    เลยตัดสินใจเรื่อง PSU ไม่ได้ว่า.....
    1)Enermax Pro82+ VS Tagan ตัวไหนน่าใช้กว่ากัน
    2)ควรใช้ watt เื้ท่าไหร่
    (ไฟที่ใช้นอกจาก CPU,GPU"4850" แล้วยังต้องไปเลี้ยง X-Fi elite pro, LCS THERMALTAKE 780 E
    ,front panal Zalman fan control,พัดลมเคสอีกอย่างน้อย 4 ตัว)

เท่าที่ดูๆมา Pro82+ จะดีกว่า..หรือเปล่าครับ..แต่ปัญหาคือของหมดจะเข้าสิ้นเดือน
    ในส่วนของ Tagan รูปลักษณ์สวยดีแต่ผมไม่แน่ใจว่าถ้าเอามาใช้ OC จะ work ไหมคับ
    หรือเพื่อน ๆ พี่ ๆ มีใครแนะนำ PSU ตัวไหนเพิ่มเติม ก็ช่วยแนะนำทีคับ

Targan BZ800W จัดเลยคับ
    Enermax วัตสูง แพงเว่อ แต่ถ้ามีตังก็เล่นไปครับ ^^

Comment

ง่าเรื่องแพงผมไม่ว่าครัับ แต่ผมอยากรู้ว่าถ้า OC แล้ว spec ของผมใช้ PSU watt ซักเท่าไหร่
      เอาแบบ ประสิทภาพ..ราคา..การใช้งานจริง มันให้สมดุลกันอ่ะคับ ^ ^
      ไม่อยากได้ watt เว่อร์โดยที่เกินความจำเป็น เพราะwattที่เกินม่ไม่รู้จะเอาไปไว้ทำไม - -"
      พอเพียงๆ

Comment

PSU

Tagan 600 W ก็พอแล้วครับ

Comment

BZ โล้ด .... 700-800 จัดไป

Comment

ตามเเมนฯ

Comment

Working...
            X