Announcement

Collapse
No announcement yet.

สแกนไวรัสตัวไหนดีคับ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สแกนไวรัสตัวไหนดีคับ....

จากที่เคยลองใช้อ่ะ....รู้สึกว่าห่วยทุกตัว....โดนตลอดเลยไวรัสเนี่ย.....ใครใช้ตัวไหนแล้วมันดียังไงช่วยแนะนำด้วยคับ

Norton version ล่าสุด ใช้ของแท้นะครับ ผมใช้มาไม่เคยเจอไวรัสเลยครับ

Comment

ที่ว่าห่วยนี่ท่านได้ อัพเดท รึเปล่าวครับ...

Comment

ที่ชอบสุดก็แคสเปอร์สกี้ รองลงมาก บิทดีเฟนเดอร์ ^ ^

Comment

Originally posted by iampawin View Post
          Norton version ล่าสุด ใช้ของแท้นะครับ ผมใช้มาไม่เคยเจอไวรัสเลยครับ
          แล้ว ตกลง มันดีหรือไม่ดีครับ ล้อเล่ง

Comment

Originally posted by iampawin View Post
            แสดงว่ามันไม่ดีสินี้ถึงไม่เจอไวรัส

ผมใช้ KAS ครับเจอก็ลบได้หมด แต่เวลาบูตเครื่องขึ้นมาบางทีมานช้าตรง KAS นี้ละ แต่โดยรวมก็โอเคครับ

Comment

kaspersky คับของเค้าดีจริง ที่อ๊อฟฟิตลง nod ไว้สแกนเท่าไรก็ไม่เจอ พอเอาเจ้า kas ลงไปเท่านั้นละคุงพี่ เจอกันตรึ้ม มีอยู่เครื่องเจอไป5พันกว่าไม่รู้รอดมาได้ไง อุตส่าปริ้นสกรีนไว้แล้วเชียวนะ พอรีเครื่องใหม่...เจ๋งเลยคับ เปิดไม่ติดเลยอดเอามาโชว์เลย.......ต้องของ kaspersky จิคับเค้าแน่จิง

Comment

ถ้าจัดอันดับแล้ว Norton ยังสู้ kas ไม่ได้เลยคับ ต้องลองแล้วท่านจะรู้...

Comment

ที่จะแนะนำมาจากความเห็นส่วนตัวที่เคยได้ลองใช้งานมานาน และจะเสนอแต่ตัวที่เคยลองใช้เท่านั้น
                  *ถ้าราคาของแท้ไม่ตรงหรือราคาแพง ถูกกว่า ยังไงบอกในกระทู้ได้นะครับ

Kaspersky Internet Security 7.0 & Kaspersky AntiVirus7.0

แนะนำสเปกคอมทีี่ใช้ CPU1.0Ghz* ram512*
                  เท่าทีี่ลองใช้งานมาชอบมาก ลองใช้ Antivir,NOD32,Bitdef,AVG สุดท้ายก็กลับมาคบกับ Kaspersky เหมือนเดิม
                  มีพลาดบ้างไม่เจอแต่เป็นเรื่องปกติของโปรแกรมป้องกันไวรัสทุกตัว
                  ชอบตรงหน้าตาโปรแกรมทำออกมาสวย เข้าใจง่าย ปรับแต่ได้เยอะและไม่ยาก
                  แต่สแกนนานไปหน่อย+ดักจับ rootkit ไม่ดีเท่า AVG
                  โปรแกรมตัวนี้ไม่ค่อยดังเท่า NOD32 หรือ AntiVir เพราะโดน Blacklist ได้ง่าย อาจจะยุ่งยากสำหรับคนที่ไม่ค่อยรู้วิธีแก้ปัญหา และหน่วงเครื่องมากพอสมควร จนเครื่องคอมที่ไม่แรง อาจจะเลิกคบ
                  ของแท้ใช้งานได้ 3 User KAV 580บาท KIS 690บาท น่าจะราคานี้
                  [ไอ้พวกCrackเป็นไม่ต้องอวดรูปมากนะครับ ระวังจะโดนจับ...]

Avira AntiVir Premium 8.1

แนะนำสเปกคอมทีี่ใช้ CPU1.0Ghz* ram256*
                  ร่มแดงเรียกว่าดังไม่แท้ NOD32 แต่อาจจะไม่เป็นที่แพร่หลายเหมือน NOD32 เพราะคีย์ Blacklist ง่ายเช่นกัน
                  ระบบโปรแกรมทำออกมาใช้งานง่าย ไม่ยุ่งยาก
                  ตอนที่ใช้งานอยู่ ชอบตัวนี้มากเหมือนกัน ตรวจจับไวรัส โทรจันได้ดีทีเดียว
                  ตัวฟรี ก็ ok นะครับ แต่มันก็ไม่ได้หมายความว่าของฟรีจะใช้งานได้ดีเหมือนตัวเสียเงิน

AVG AntiVirus 8.0

แนะนำสเปกคอมทีี่ใช้ CPU1.0Ghz* ram256*
                  ตัว AVG พึ่งมาดังแบบเป็นที่รู้จักปีที่แล้ว มาแรงเรื่อยๆ จากการแนะนำต่อๆกันเหมือน NOD32
                  ตรวจจับไวรัสได้ค่อยข้างดี จับ rootkit ได้ดีมาก อัพเดตไว แต่ตัวโปรแกรมปรับแต่งได้น้อยมากๆ
                  แล้วเวลาเจอจะไม่ถามว่าให้ลบหรือไม่ลบ แต่มันจะลบให้เลย
                  และ ตรวจจับพวก Crackของโปรแกรมไปด้วย เวลาสแกนเสร็จก็ไปกู้พวกโปรแกรมคืนกลับมาด้วยล่ะ
                  ถ้าปรับแต่หน้าตาโปรแกรมกับส่วนปรับแต่งให้ละเอียดหน่อย จะน่าใช้งานมากตัวหนึ่ง
                  เลิกใช้เพราะเหตุผลส่วนตัว

Eset NOD32 Smart Security 3.0

แนะนำสเปกคอมทีี่ใช้ CPU1.0Ghz* ram512*
                  NOD32 เป็นที่นิยมมานาน 4 - 5 ปี แล้ว จากการแนะนำจากเว็บพันธทิพย
                  โปรแกรมรูปแบบเข้าใจง่าย ใช้งานไม่ยาก ตอนนี้เรียกว่าคนนิยมมาก จนเหมือนกับติดเป็นค่านิยม
                  เราเลิกใช้ตอน 2.7 เพราะมันพลาดอย่างแรง โดนไวรัสเล่นจนข้อมูลเครื่อง
                  ตอนนั้นเลยได้ลองใช้ KAV 6.0 ทำให้หลงรักกับเธอ [55+]
                  NOD32 ตัวใหม่ตัวนี้เราอาจจะยังไม่ได้ใช้งานได้เต็มที่ เพราะ คบ KIS7.0 อยู่
                  ตัวนี้ของแท้มีจำหน่าย แต่ราคา 799 บาท

Comment

ใช้มาเกือบหมดแล้วยกเว้น ร่มแดง เสียดาย AVG ไม่น่าลบ Crack เลยไม่งั้นใช้ไปแล้ว ตอนนี้คบกับ KAV อยุ่จ้า รอปรึกษาน้องสาวหาร 2 ของแท้ดีกว่า ชิวๆ
                    -----------------------------------------------------------------
                    ของจะดีไม่ดีอยู่ที่คนใช้ ถึงแม้จะดีที่สุดแต่ถ้าคนใช้งานไม่เป็นมันก้อไม่มีค่าอะไรอยู่ดี...

Comment

แล้ว bit defender เป็นไงมั่งครับ เห็นของแท้ไม่แพงเท่าไหร่ด้วยสิ

Comment

ใช้ avast แล้วคับ อิอิ ของฟรี

Comment

anti virus ก็คล้ายๆกันครับ แล้วแต่การ set ค่าของแต่ละคน
                          ถ้าอยากให้ดีต้องลง anti virus กับ anti spyware ควบกันไปด้วยครับ

Comment

ไม่ต้องเปลี่ยนแอนตี้ไวรัสหรอก เปลี่ยนวิธีการใช้งานดีกว่า

Comment

Kaspersky Anti-Virus 7.0 แนะนำ ของแท้ เลยครับ 500 บาทเท่านั้น ใช้ได้ 3 เครื่อง

ตกเครื่องล่ะ 166.6666667 บาท เท่านั้น ครับ

ผมว่าคุ้มค่ากับเงินที่เสียไป

Comment

Working...
                              X