overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: หูฟัง philips เสียงดีหรือป่าว ไม่เห็นมีคนพูดถึง

OverclockZone Member

Default หูฟัง philips เสียงดีหรือป่าว ไม่เห็นมีคนพูดถึง

เห็นราคาไม่แพงด้วย

อยากได้แบบ clip on แต่ไม่ค่อยมีหลายยี่ห้อ เห็นมีแ่ค่ koss sony อ่ะ

แต่งบไม่เยอะ

OverclockZone Member ton5525's Avatar

ดัน ครับ

OverclockZone Member issabella's Avatar
    ร้านลาบหน้าปากซอย

ผมเคยซื้อแบบยัดหู นะครับ จำรุ่นไม่ได้ แต่ราคาประมาณ 2 พันต้นๆ เมื่อปลายปีที่แล้วนะคับ ... รู้สึกผิดหวังอย่างแรงครับ (ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ).. เีสียงมันแข็งๆ ทื่อๆ ยังไงไม่ทราบครับ (ผมหูตะกั่วนะครับไม่ใช่หูเทพ ^^) เลยยกให้เพื่อนไปฟรี กลับไปลองฟังใหม่เมื่อไม่นานมานี้ ยังเหมือนเดิมเลยครับ -*-...ขอลาครับ สำหรับหูฟังแบบยัดหู ยี่ห้อนี้ -0-

คำเตือน เป็นความรู้สึกส่วนตัวครับ โปรดใช้จักรยานในการอ่าน ^^

OverclockZone Member

ในราคาเทียบเท่ากัน เสียงมันสู้เค้าไม่ได้ครับ -*-

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

อ่านไนเวป เฮดโฟนหลายๆเวปของไทย
    จะมีไม่กี่ตัวครับที่เค้าเชียร์(ตอนเอามาลด) ตัวที่จำได้ก็ตัวละสามพันกว่าบาท เค้าว่าเสียงดีไม่ต้องง้อกราโด้ 555+

แต่ตัวอื่นไม่เห็นมีอะไรครับ ผมมีครอบหัวอยู่ตัวนึง ก็งั้นๆครับ แต่ก็นะ แล้วแต่คนชอบครับ

OverclockZone Member oddy's Avatar

philips ตัวราคาพันนิดๆ คุ้มดี ถ้าชอบนะครับ

เสียงมันก็เน้นแหลมหนัก กะ เบสหนัก เสียงจะจัดๆ วัยรุ่นๆหน่อย เอามันส์

บางคนฟังนานๆแล้วล้าหูนะเสียงแบบนี้(โดยเฉพาะคนชอบเสียงหวานๆ โปร่งๆ)

แต่ไม่ใช่ว่าหูฟังมันไม่ดี มันเป็นธรรมชาติของยี่ห้อ philips ครับ
    อยู่ที่ชอบหรือไม่ชอบเท่านั้นเอง อีกยี่ห้อก็ JVC จะออกแนวคล้ายๆกัน

OverclockZone Member โชติก's Avatar

มีใช้กับเขาตัวหนึ่งซื้อของมือสองมา แบบครอบหู ใหญ่เชียว Philips SHP895 เสียงใช้ได้ กันเสียงจากข้างนอกได้พอสมควร แต่ฟังนานๆนอกจากจะทำให้หูล้าแล้วยังทำให้หูร้อนจนเหงื่อซึมด้วย ใช้ไปนานๆเหม็นเหงื่อตัวเอง หุหุ

OverclockZone Member CHALARMCHAI3's Avatar

ราคาประมาณนี้ ซื้อ 2.1 ไม่ดีกว่าเหรอครับ -*-

OverclockZone Member oddy's Avatar

ราคาประมาณนี้ ซื้อ 2.1 ไม่ดีกว่าเหรอครับ -*-
    ลำโพง hi-end vs หูฟังhi-end

ลำโพงจะได้เปรียบเรื่องแรงปะทะ(ทั้งร่างกายสามารถสัมผัสได้) จุดตัดของเสียง ซ้าย-ขวา

ส่วน หูฟังดีแค่ไหนแรงปะทะก็มีแต่ที่หูอย่างเดียว เบสลึกๆหนักๆที่ปะทะร่างกายแบบลำโพงซับไม่มีเลย จุดตัดของเสียงซ้ายขวา(แบบลำโพง)ก็ไม่มีเพราะหัวคนบังลำโพงซ้าย-ขวาไว้หมด

นั่นเป็นเรื่องของ ของแพงครับ

ส่วนของราคา 1 พันกว่าๆ ส่วนตัวผมว่า หูฟังได้เปรียบครับ
    ลำโพง1พันบาท เอาแรงปะทะมาจากไหน มิติ คุณภาพเสียง = ??? สู้หูฟังไม่ได้นะผมว่า

ที่สู้ได้อย่างเดียว คือ ลำโพงมันฟังได้หลายคนพร้อมกันก็แค่นั้น หูฟังมันฟังได้ทีละคน

เลือกเอาครับ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ลำโพง hi-end vs หูฟังhi-end
    เห็นด้วยครับ เค้าว่าการฟังด้วยลำโพงไม่ได้ฟังแค่หูครับ ไช้ร่างกายฟัง อิๆๆ รับรูถึงแรงปะทะ 9ล9 (ยืมคำพูดชาวบ้านมาอีกที)

ยิ่งราคาไม่ต้องพูดถึงเลยเรื่อง hi-end หูฟัง ไฮๆบางตัว 4-5หมื่นก็ แพงพอดูล่ะ (ถึงมันจะมีตัวที่ราคาเกือบๆแสนก็เถอะ) แต่ไอ้4-5หมื่น กับคำว่า ไฮเอน ของลำโพงนี่ บางทีได้สายไฟเส้นเดียวเอง T_T

ไครนะพูดไว้ หูฟัง มันฟังได้รสชาติ แต่มันไม่ได้เคี้ยว

OverclockZone Member romeoh's Avatar

Quote Originally Posted by nitroboy View Post
    เห็นด้วยครับ เค้าว่าการฟังด้วยลำโพงไม่ได้ฟังแค่หูครับ ไช้ร่างกายฟัง อิๆๆ รับรูถึงแรงปะทะ 9ล9 (ยืมคำพูดชาวบ้านมาอีกที)

ยิ่งราคาไม่ต้องพูดถึงเลยเรื่อง hi-end หูฟัง ไฮๆบางตัว 4-5หมื่นก็ แพงพอดูล่ะ (ถึงมันจะมีตัวที่ราคาเกือบๆแสนก็เถอะ) แต่ไอ้4-5หมื่น กับคำว่า ไฮเอน ของลำโพงนี่ บางทีได้สายไฟเส้นเดียวเอง T_T

ไครนะพูดไว้ หูฟัง มันฟังได้รสชาติ แต่มันไม่ได้เคี้ยว
    คงไม่มีใครเอาสายหูฟังไปชุบน้ำตาลแล้วมาเคี้ยวเล่นใช่ไม๊ครับ อิอิ

OverclockZone Member hellkrusher's Avatar

คลิปออน ฟิลิปส์ ผมมีรุ่นที่ใช้กะ psp
    เสียงไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ อู้ๆ เบสเยอะ เวลาเปิดดังมากๆ ก็ปวดหู
    ทีสำคัญที่คาดหูมันไม่ค่อยเหมาะกะหูผมเท่าไหร่
    เด๋วๆ ก็จะคอยหลุดอยู่เรื่อย
    ลองไปหาร้านที่มีให้ลองฟังก่อนดีกว่านะ
    จะได้รู้ว่าชอบไม่ชอบ

Bookmarks

Bookmarks