Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows XP ที่เหมือน vista มีข้อดียังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windows XP ที่เหมือน vista มีข้อดียังไง

แบบว่าผมจะโหลดเวอชั่นของxpที่หน้าตาเหมือนvistaมาลงอ่ะ
    เลยอยากรู้ว่า
    - มันจะทำให้เครื่องช้าลงไหม
    - เล่นเกมมันส์ๆ (SF Cabal CSO) ได้ดีไหม
    - เครื่องมีปัญหามากกว่าเดิมรึป่าว
    - windows 2 ตัวนี้มันจะตีกันมั้ย

ผมว่านะ
    ที่คุณหมายถึงคือ เอาธีมมาใส่หรอครับ
    หรือเอาxpโมมาลง
    แนะนำนะครับ ลงxp original แล้วหาธีม vistaมาลง
    แหล่มสุดละ ไม่ทำให้เครื่องช้า เล่นเกมก็ตามสภาพเดิมๆของxpคุณ เครื่องมีปันหาไหมอันนี้บอกยาก
    windowตีกันไหม ไม่ตีครับ
    ผมใช่อยู่อะนะVista Inspirat 2 ยังไม่มีปันหาอะไรเกิดขึ้น

Comment

ดูสวย เท่ มากกว่าครับ พี่น้อง

แปลกไปอีกแบบหนึ่ง

Comment

Originally posted by ta12345 View Post
        ผมว่านะ
        ที่คุณหมายถึงคือ เอาธีมมาใส่หรอครับ
        หรือเอาxpโมมาลง
        แนะนำนะครับ ลงxp original แล้วหาธีม vistaมาลง
        แหล่มสุดละ ไม่ทำให้เครื่องช้า เล่นเกมก็ตามสภาพเดิมๆของxpคุณ เครื่องมีปันหาไหมอันนี้บอกยาก
        windowตีกันไหม ไม่ตีครับ
        ผมใช่อยู่อะนะVista Inspirat 2 ยังไม่มีปันหาอะไรเกิดขึ้น
        ยังไงก้อขอเว็บโหลดธีมvistaหน่อยสิท่าน

จะขอบคุณมากๆ

Comment

ที่ว่านี่พวกเวอร์ชั่นdark หรือเปล่าครับ สู้origi sp2 ไม่ได้ตรงบูทและชัดดาวน์ และใช้ไปนานๆตัวนี้มันจะหน่วง กินแรมเยอะกว่าsp2พอควรเคยเล่นเน็ตเปิดหน้าต่างเยอะ+ฟังเพลง กินไปตั้งครึ่งกิ๊ก idleก็ปาไปเกือบ300เมกแล้วล่ะครับ

Comment

สวยแต่รูป จูบไม่หอมครับ

Comment

Originally posted by Dark Avenger MX View Post
              เห็นด้วยครับที่ดูดีมักจะไม่หนุกครับ ที่ดูงั้นๆดีมากๆเลยครับ^.^
              ปล้ำกับเขาทั้งวันเลยครับ
              /
              /
              /
              /
              /
              /
              /
              /
              /
              osนะครับ

Comment

Originally posted by cilencer007 View Post
                ยังไงก้อขอเว็บโหลดธีมvistaหน่อยสิท่าน

จะขอบคุณมากๆ
                http://www.thaigaming.com/software/18915.htm

ลองศึกษาดูเองนะท่านครับ

Comment

ข้อดีคือสวย
                  ข้อเสีย หนักเครือ่งอืดเครื่อง bug เยอะ

Comment

ไร้ประโยชน์

เสื่อมสมรรถนะของเครื่อง

Comment

Originally posted by saksith View Post
                      ข้อดีคือสวย
                      ข้อเสีย หนักเครือ่งอืดเครื่อง bug เยอะ
                      Originally posted by Baby_Dragon View Post
                      ไร้ประโยชน์

เสื่อมสมรรถนะของเครื่อง

Originally posted by Dark Avenger MX View Post
                      Originally posted by ohm123 View Post
                      ที่ว่านี่พวกเวอร์ชั่นdark หรือเปล่าครับ สู้origi sp2 ไม่ได้ตรงบูทและชัดดาวน์ และใช้ไปนานๆตัวนี้มันจะหน่วง กินแรมเยอะกว่าsp2พอควรเคยเล่นเน็ตเปิดหน้าต่างเยอะ+ฟังเพลง กินไปตั้งครึ่งกิ๊ก idleก็ปาไปเกือบ300เมกแล้วล่ะครับ
                      เห็นด้วยอย่างมากครับ อย่าเผลอไปลงน่ะ ^^

Comment

ผม ผิดไปแล้ว ลงไป ปีนึงแล้ว

ก็ มันสวยนี้นา

ผมชอบแบบสวยใส ไร้สติ

Comment

เน่าอ่ะ

แบบธรรมดา สีฟ้าๆๆ ดีกว่า

Comment

ไม่มีอะไรดีในพวกตัดต่อพันธุกรรม ครับ

Comment

อีกอย่างถ้าดูแล windows เองไม่เป็น แก้ปัญหาเองไม่เป็นอย่าใช้เลยครับ XP ที่เป็น theme Vista อ่ะ ผมเคยไปแก้ปัญหาให้คนอื่น เจอ XP Theme Vista เข้าไป งงแดกเลย จะ XP ก็ไม่ XP จะ vista ก็ไม่ Vista เห็นแล้วหงุดหงิดโคตร

Comment

Working...
                              X