Announcement

Collapse
No announcement yet.

เตือนภัย ..!! software เถื่อน(เถื่อน จริง)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เตือนภัย ..!! software เถื่อน(เถื่อน จริง)

จากเหตุกานจริงของ คุณ In_Lay (fevergame.com)

เพื่อน ๆ น้อง ๆ พี่ ๆ .. ทั้งหลายในบอร์ดแห่งนี้ .. คงทราบกันดี หรือ ยังไม่ทราบ ..ว่าในเมืองไทย

ของเราตอนนี้ มีsoftware ละเมิดลิขสิทธิ์ ใช้กันมากกว่า 85% เป็นตัวเลขที่น่าตกใจมากครับ ..

ผมเอง .. ก้อเป็นคนนึงที่ใช้ของเถื่อน ๆ เหล่านี้ ( คนไม่ดีครับ อย่าเอาเยี่ยงอย่าง ) แต่หลังจาก

ผมประสบเหตุการณ์ อันน่ารันทด อดสู เกี่ยวกับเรื่องนี้ ผมคิดว่า ผมคงไม่ไปอุดหนุน ของเหล่านี้

อีกแล้ว ..

เรื่องคืองี้ครับ .. ปกติแล้ว ผมไม่ค่อยไปซื้อของพวกนี้เท่าไหร่ เพราะส่วนมากสิ่งที่ผมจะหาได้

มันก้อมีใน internet เกือบทั้งหมดอยู่แล้ว .. ( ชอบโหลดง่ะ ) บ้านผมอยู่แถวๆรามคำแหงงับ พอดี

วันนึง DVD ROM ผมมันเสีย ก้อเลยไปซื้อใหม่ แต่วันนั้น ผม นัดเพื่อนไว้แถว ๆ ปิ่นเกล้าพอดี

เลยคิดว่า จะไปซื้อที่พาต้าปิ่นเกล้าเลยดีก่า .. ไปถึงก้อซื้อ dvd สมใจอยาก แต่บังเอิญเดินเล่น ๆ

ชั้น 5 พาต้า นี่ขาย software เถื่อนมากมาย ทั้ง mp3 game program เยอะเหมือนกัน ก้อเลยกะว่า

ซื้อเกมส์ไปเล่นดีฟ่า .. เลยซื้อมา 2 เกมส์ เกมส์ Flatout 2 กะ just cause ครับ .. โดนไป 600

( เปง dvd ) just cause นี่ 2 แผ่น 7GB ก่า ๆ .. กลับมาถึงบ้าน ลงเกมส์ flatout ไม่มีปัญหาอะไร

แต่พอลง JC มันลงไม่ได้ .. ประมาณว่า ไฟล์ที่พวก(แม่ง)นั้น write มา มันไม่ดี .. รุ่งขึ้นผมเลย

เอาแผ่นไปเปลี่ยน .. มันก้อถามว่า ..

คนขาย " แผ่นเปงไรเพ่ "

คนซื้อ " ไฟล์ข้างในมันเสียอ่ะ ลงไม่ได้ "

คนขาย " คอมเพ่ เปคถึงป่าว "

คนซื้อ " ถึงสิครับ . "

คนขาย " เร๋อ .. เด๋วเปลี่ยนให้ "

... รอ มันอยู่ ประมาณ 3 นาที ..

คนขาย " อ่ะ .. พี่ไปลบไฟล์ในแผ่นทำไม "

คนซื้อ " งง .. ?? ลบอะไร .. ? ไม่ได้ลบอะไรเลย "

คนขาย " โหพี่ .. งี้ผมจะขายใครต่อได้อ่ะ .. "

คนซื้อ .. " อ้าว .. งั้นก้อแสดงว่า น้องเอาของเสีย ๆ มาขายคนอื่นดิ "

คนขาย " อ้าว .. เพ่ อย่าหมาดิ .. อยากเดินลงไปดี ๆ ป่ะ .. !! "

... พวกของมันก้อเดินมา 2 - 3 คน .. หน้าตาเกรียน ๆ

คนซื้อ .. " น้อง .. แค่น้องเอาของละเมิดลิขสิทธิ์ มาขาย ก้อผิดแล้ว แล้วยังขายของเสีย ๆ อีก ถ้า

มันเสียอีก พี่ไม่ต้อง ถ่อมาจากหน้าราม มาเปลี่ยนเรื่อย ๆ เร๋อฟ่ะ " ( เริ่มฉุน )

... มีผู้ชายหน้าตากวนส้นตีน เดินมา ด้านหลังผม แล้วเอา ..ปืน .. มาจ่อด้านหลัง แล้วบอกให้ผม

เดินลงไปดี ๆ .. โอ้โห .. เหมือนในหนังเลย .. ผมก้อไม่รู้หรอกว่า มันของจริงหรือเปล่า แต่ถ้า

จะรุมกระทืบกะเอาปืนมายิงแสกหน้า ผมขอโดนรุมดีก่า .. ผมเดินลงมาด้วยความแค้น โทรไป

แจ้งความเลยครับ .. เงียบ .. เงียบฉี่ .. ไม่มีตำรวจคนไหน โผล่ หนังหน้ามาเลยซักคนครับ

.. ไม่รู้ทำไงดีแล้ว .. กระทรวงไหนจะรับผิดชอบ .. ไม่มีครับ เป็นความโง่ + เง่า + ซวย + จังไร

ของผมเอง .. เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกท่านระวังด้วยนะครับ .. โดยเฉพาะที่พาต้าปิ่นเกล้า ชั้น 5

มันทั้งเถื่อน ทั้งโสโครก .. แผ่นที่มันขาย ก้อเอาแผ่นเน่าๆ มาขาย write กันสด ๆ ตรงนั้น เจ๊งก้อไม่

รับผิดชอบ ..

อ่าวเวน เป็นหมวด Hardware ซะงั้น รบmodกวนช่วยย้ายหน่อยครับโทษทีครับ - -"

Comment

เห็นใจครับ แหม ถ้าเป็นแถวบ้านผมมันตายไปนานแล้ว

Comment

สัจจะ ไม่มีในหมู่โจร

Comment

เวร- -" DVD-Rธรรมดามันลบไฟล์ในแผ่นได้ด้วย

Comment

เป็นคนอื่น... อ้ายคนที่เอาปืนจี้หลังน่ะ น้ำหนักตัวเพิ่มไป 230 เกรนแล้วครับ ให้มันไปเลยหนึ่งนัด ขอปลอกคืน ดินปืนเผาทิ้งตรงนั้น...

คนเล่นปืนส่วนใหญ่กลัวมีเรื่องกับคนดี เพราะคนดีแจ้งความแน่แต่ยิงคนเถื่อนๆ มันไม่แจ้งความ ไม่ไปโรงพยาบาล... พวกนี้นิสัยดี...

นายสมชายแนะนำว่าอย่าไปยุ่งกับมันอีกทีหลังไปซื้อแผ่นเถื่อน ก็ไปซื้อที่ห้างคนแยะๆ เช่นที่พันทิพย์ ที่ตะวันนา ที่รังสิต ที่เยาฮัน...

อย่าไปคิดเล่นมันคืน... เวลามันยิงเราตำรวจจับไม่ได้ พยานหายหัวโม๊ดแต่เวลาคนดีๆ ยิงกบาลคนเถื่อนมักมีพยานแยะ ไม่มีใครกลัวคนดีๆ...

ที่สำคัญคือหูเราเสียครับ... ครั้นจะเดินใส่ที่ครอบหูไปหามัน ตำรวจจับพิรุจได้ก่อน...

หากต้องการหาความรู้เรื่องปืนผาหน้าไม้ไปที่... http://www.gunsandgames.com/smf/index.php

Comment

ผมเคยไปซื้อเหมือนกันอยากบอกว่าคนขายหลายร้านที่นั่นมันหน้าเถื่อนอ่ะครับ รวมถึงกริยา มารยาทด้วย
              ส่วนที่ตำรวจไม่มาเนื่องจากมีการให้ส่วยกันครับเขาจะรู้ลองดูข่าวที่จับกลุ่มนักพนันตรงคอนโดเจ้าพระยาดูสิครับทำไม่พื้นที่ปล่อยขนาดต้องให้กองปราบมาเองก็ดูเอาล่ะกันครับ
              ผมเคยไปเปลี่ยนมาเหมือนกันตรงหน้าลิฟก์แก้วเลยก็เปลี่ยนให้ผมไม่พูดไรมากมันเสียลงไม่ได้ เขาก็เปลี่ยนให้อ่ะครับ
              ส่วนคำที่โพสว่า แล้วพี่ลบไฟล์ไปไม ผมว่าแผ่นมันเป็นแบบไรต์ครั้งเดียวมะน่าจะลบได้ครับน่าจะเกิดจากความบกพร่องของแผ่น หรือกระบวนการเบิร์นมากกว่าครับ

แนะนำให้ท่านแจ้งพวกที่เกี่ยวกับลิขสิทครับแต่บางทีมันจะอลุ่มอล่วยยอมกันได้ครับแค่ยัดเงิน ดังกรณีที่เจอกับร้านคาราโอเกะครับ หรือร้องที่กองปราบเลยครับแนะนำว่าให้ร่างหนังสือถึงผู้ใหญ่ในนั้นด้วยอีกทางครับเพราะกลัวเรื่องจะไม่ถึงไม่เดินครับ

โชคดีครับ....

Comment

เอ่อ พาต้าชั้น 5 ร้านไหนอ่ะงับ จะได้ไม่ไปซื้อมัน ผมซื้อร้านแถวๆหน้าลิฟต์อ่ะ งับ

Comment

ขอบคุณครับที่เตือน
                  แต่ซื้อ ปล่อม 300ต่อแผ่น ผมของซื้อของจิงดีกว่าต่างไม่กี่100งับ

Comment

เห็นพวกแต่งตัวเถื่อนๆก็ไม่ซื้อแล้วครับ ไม่ชอบเป็นการส่วนตัว

Comment

ลงแผ่นแล้วลบได้ด้วยเหรอครับDVDธรรมดาอะเม่งโก่งกันชัดๆๆๆ

Comment

ส่วนมากผมไปซื้อที่เซ้นทรัลมากกว่า ที่พาต้า%แผ่นที่มันไรท์มาเสียมีเยอะ

Comment

ผมอยู่บางกะปิซื้อน้อมจิตครับ

Comment

Originally posted by thexmenTLT View Post
                            ลงแผ่นแล้วลบได้ด้วยเหรอครับDVDธรรมดาอะเม่งโก่งกันชัดๆๆๆ
                            สงสัยร้านเขาลงทุนใช้แผ่นrwมังครับ^^
                            แถวใกล้ๆนั้นจะมีเซนทรัลครับตรงชั้น5โซนปารีสจะมี2ร้านแต่ตัวร้านที่คนเข้าเยอะๆแผ่นก๊อปอ่ะ ผมมะชอบคนขายเลยไม่ซื้ออ่ะครับคือตอนนั้นซื้อdoom3ไปเลยเล่นไม่ได้เลยมาเปลี่ยนและไม่ได้ก๊อปเกมส์แผ่นนั้นลงอย่างใดแถมถอนออกจากวินโดส์ด้วย(คือลงแล้วไม่เข้าเกมส์แคร็กแล้วนะ)เลยจะเปลี่ยนเป็นตัวdoom3rivisionอะไรเนี่ย เขาก็เปลี่ยนให้แต่ทำหน้าตาดูถูกมากเลยครับเกือบจะถามไปแล้วว่าครอบครัวไม่ได้ให้การเรียนรู้เรื่องมารยาทมาเลยหรือไง
                            แต่เอามาก็เล่นไม่ได้ไปๆมาๆถึงรู้ว่าผมแปลง9550-fire gl t2อ่ะครับ*_*

Comment

ขยะสังคม . .

Comment

Working...
                              X