Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับการเซ็ทหน้าจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับการเซ็ทหน้าจอครับ

ใน Windows นอกจาก System Properties->Setting แล้วยังมีตรงไหนให้เซ็ทหน้าจอไหมครับ แบบว่าขอบด้านข้างมันหายไปทั้งสองด้านเลย ข้างละ1cm เป็นจอ14 ผมปรับที่800*600ครับสูงกว่านั้นจอรับไม่ได้เซ็ทที่จอจนสุดแล้วก็ยังไม่พอ แต่ตอนรันไบออสเต็มจอครับพอเข้า Windows แล้วขอบหายเลย ใครทราบช่วยสงเคราะห์ ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ที่การ์ดจอไง เป็นการ์ดจอแยกป่าวครับ Nvdia Control Panel

Comment

กร์ดจอ TNT2 จะไปเซ็ทตรงไหนคร๊าบ บบบบบบบบบบบบบบบบ เครื่องโหลดบิต ใครมีทางอื่นช่วยบอกทีครับ ขอบคุณครับ

Comment

ดัน เผื่อมีคนรู้

Comment

ไม่ลองปรับที่จอล่ะครับ
          ปรับย่อขยายจอที่ตัวเมนูของจอเลยน่ะครับ ไม่ใช่ปรับที่windows นะครับ

Comment

ปรับที่จอ เหมือนคุณนมช็อกโกแล็ต

Comment

Originally posted by Like View Post
              ใน Windows นอกจาก System Properties->Setting แล้วยังมีตรงไหนให้เซ็ทหน้าจอไหมครับ แบบว่าขอบด้านข้างมันหายไปทั้งสองด้านเลย ข้างละ1cm เป็นจอ14 ผมปรับที่800*600ครับสูงกว่านั้นจอรับไม่ได้เซ็ทที่จอจนสุดแล้วก็ยังไม่พอ แต่ตอนรันไบออสเต็มจอครับพอเข้า Windows แล้วขอบหายเลย ใครทราบช่วยสงเคราะห์ ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

ใช้ monitor crt รึป่าวครับ ถ้าอาการนี้ผมก็เคยเจอครับ ปรับจนสุดหลอดแล้วก็ยังบีบให้อยู่บนจอพอดีไม่ได้ ต้องทำใจครับ เปลี่ยนไปซื้อ lcd 14 นิ้วถูกๆก็ได้ครับ ที่มีฟังก์ชั่น auto adjust

ไม่ก็ลองปรับ refresh rate ดูครับ มีผลต่อการแสดงผลเหมือนกัน

Comment

Working...
                X