overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: จะซื้อP5Kดีไหมเนี่ย อ่านเจอแต่ข้อเสีย

OverclockZone Member nunghangbeer's Avatar

Post จะซื้อP5Kดีไหมเนี่ย อ่านเจอแต่ข้อเสีย

อ่านเจอแต่ข้อเสียคับ เอาไงดีจะซื้อดีไหมคับ เทพแนะนำที หรือจับตัวอื่นดี

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

ข้อเสียคืออะไร ?? ถ้ากลัวก็ข้ามไปเล่น P5Q เลยครับ ชิพ P45

OverclockZone Member one's Avatar

ข้อเสียตรงใหน่ครับ ไช้อยู่ยังไม่เจอเลยอะ

OverclockZone Member YoYO..!!'s Avatar

ใช้เหมือนกันไม่เห็นมีอะไรเลยครับ

OverclockZone Member tonpai753's Avatar

นั่นดิข้อเสียตรงไหนหว่า ใช้มายังไม่เคยเจอ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

คิดว่าดี นะ
    แต่ P45 ดีกว่า

OverclockZone Member nunghangbeer's Avatar

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=194820
    เนี่ยอ่ะครับกระทู้อ้างอิง ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็น

OverclockZone Member Loghearth's Avatar
    Prince of Songkla University (Hatyai)

P5Q เห็นเพื่อนผมบอกว่า ใช้แล้วมีอาการดับๆวูบๆบ่อย ไม่ชัวร์เรื่องรายละเอียดนะครับ ต้องลอง อิอิ

OverclockZone Member merlix's Avatar

USER EROR หรือป่าววว อิอิ. . ....

OverclockZone Member one's Avatar

ผมว่านะมันมีปัญหาทุกรุ่นทุกยี่ห้อนั่นแหละครับ ถ้าชอบจะซื้อมาใช้ไม่ต้องกลัวมีปัญหาหรอกครับถ้าได้ตัวที่ไม่มีปัญหาก็ดีไป
    ถ้าเจอตัวที่มัปัญหาซื้อของใหม่เขาเปลี่ยนให้ภายใน 7 วันอยู่แล้ว ถ้าเลย 7 วันประกันอีก 3 ปี จะกลัวอะไรครับเสียก็เคลมโลด
    เท่าที่ผมอ่านดูผมเห็นมีปัญหมดทุกรุ่นเลย ยิ่งรุ่นใหนที่ใช้กันเยอะยิ่งมีปัญหา (ปัญหาที่คนใช้) ถ้าจะสอยก็สอยเลย P35
    เริ่มเก่าแล้ว ตอนนี้เล็ง P45 ราคาไม่ค่อยแรงเท่าไร เอาแค่ลากไกลๆก็พอแล้ว เมนบอร์ด 1 ตัว ผมใช้ไม่เคยถึงปี อิอิ...

OverclockZone Member onlineprp's Avatar

จากที่อ่านก็เห็นว่ามันก็มีปัญหามากเหมือนกัน และกับที่มีคนใช้กันมากด้วยเช่นกัน เรื่องนี้ผมคงต้องบอกว่าแล้วแต่ดวงแล้วละ ผมก็สนใจรุ่นนี้ แต่ตอนนี้ไปสนใจ gigแทนแล้วครับ

OverclockZone Member stepmixer's Avatar

ไม่มีปัญหานะครับ ผมใช้ที่บ้านหลายเครื่อง ไม่มีปัญหาซักเครื่องเลย

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

P5K ส่วนใหญ่ช่องideมันอยู่ซะลึกเลย แล้วรุ่นที่ราคาไม่ถึง5000เป็นPci-E1.0 ถ้าจำมะผิด

แต่ซื้อใช้แล้ว คุ้มมมครับ ใช้อยู่ ไม่มีปัญหาอะไร

OverclockZone Member tuu-cm's Avatar

Quote Originally Posted by onlineprp View Post
    จากที่อ่านก็เห็นว่ามันก็มีปัญหามากเหมือนกัน และกับที่มีคนใช้กันมากด้วยเช่นกัน เรื่องนี้ผมคงต้องบอกว่าแล้วแต่ดวงแล้วละ ผมก็สนใจรุ่นนี้ แต่ตอนนี้ไปสนใจ gigแทนแล้วครับ
    gigสยองต้องไห้วเจ้าที่เจ้าทางให้ดีก่อนนะ เดี๋ยวน้ำตาจะเช็ดหัวเขาน่ะตัวเอง

ใช้อยู่ 2 ตัว เปิด 6 วัน / 10 ชมต่อวัน

ใช้มา ประมาณ 7 เดือน มีรวนนิดหน่อยตรงปรับ ไฟ ram auto แต่พอปรับไฟเป็น 2.0V ก็หายรวนเลย

ใช้ clock E4500@2.66 FSB1333

OverclockZone Member skyline_008's Avatar
    จะโบยบินไปสุดขอบฟ้า..ไปเอาเดือนดารามาไว้ที่นี่

ใช้ P45 เถอะครับ ผมใช้ P5K อยู่ แย่ๆ ใส่กับ 8800 GT แล้วไม่ค่อยดีเลยบู๊ตไม่ค่อยเข้า มันรองรับแค่ Pci-ex 1.1 แต่การ์ดจอรุ่นใหญ่ เป็น Pci - ex 2.0

OverclockZone Member
    เชียงใหม่ ภูธรบ้านนอก แต่ซื้อจริง

P5K ที่ผมเจอ ก็คือ ใช้กับ Norton Ghost ไม่ได้ กับยัดแรม bus 533 ไม่ได้ นอกนั้นก็ OK หมด

Bookmarks

Bookmarks