Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อP5Kดีไหมเนี่ย อ่านเจอแต่ข้อเสีย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อP5Kดีไหมเนี่ย อ่านเจอแต่ข้อเสีย

อ่านเจอแต่ข้อเสียคับ เอาไงดีจะซื้อดีไหมคับ เทพแนะนำที หรือจับตัวอื่นดี

ข้อเสียคืออะไร ?? ถ้ากลัวก็ข้ามไปเล่น P5Q เลยครับ ชิพ P45

Comment

ข้อเสียตรงใหน่ครับ ไช้อยู่ยังไม่เจอเลยอะ

Comment

ใช้เหมือนกันไม่เห็นมีอะไรเลยครับ

Comment

นั่นดิข้อเสียตรงไหนหว่า ใช้มายังไม่เคยเจอ

Comment

คิดว่าดี นะ
            แต่ P45 ดีกว่า

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=194820
              เนี่ยอ่ะครับกระทู้อ้างอิง ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็น

Comment

P5Q เห็นเพื่อนผมบอกว่า ใช้แล้วมีอาการดับๆวูบๆบ่อย ไม่ชัวร์เรื่องรายละเอียดนะครับ ต้องลอง อิอิ

Comment

USER EROR หรือป่าววว อิอิ. . ....

Comment

ผมว่านะมันมีปัญหาทุกรุ่นทุกยี่ห้อนั่นแหละครับ ถ้าชอบจะซื้อมาใช้ไม่ต้องกลัวมีปัญหาหรอกครับถ้าได้ตัวที่ไม่มีปัญหาก็ดีไป
                    ถ้าเจอตัวที่มัปัญหาซื้อของใหม่เขาเปลี่ยนให้ภายใน 7 วันอยู่แล้ว ถ้าเลย 7 วันประกันอีก 3 ปี จะกลัวอะไรครับเสียก็เคลมโลด
                    เท่าที่ผมอ่านดูผมเห็นมีปัญหมดทุกรุ่นเลย ยิ่งรุ่นใหนที่ใช้กันเยอะยิ่งมีปัญหา (ปัญหาที่คนใช้) ถ้าจะสอยก็สอยเลย P35
                    เริ่มเก่าแล้ว ตอนนี้เล็ง P45 ราคาไม่ค่อยแรงเท่าไร เอาแค่ลากไกลๆก็พอแล้ว เมนบอร์ด 1 ตัว ผมใช้ไม่เคยถึงปี อิอิ...

Comment

จากที่อ่านก็เห็นว่ามันก็มีปัญหามากเหมือนกัน และกับที่มีคนใช้กันมากด้วยเช่นกัน เรื่องนี้ผมคงต้องบอกว่าแล้วแต่ดวงแล้วละ ผมก็สนใจรุ่นนี้ แต่ตอนนี้ไปสนใจ gigแทนแล้วครับ

Comment

ไม่มีปัญหานะครับ ผมใช้ที่บ้านหลายเครื่อง ไม่มีปัญหาซักเครื่องเลย

Comment

P5K ส่วนใหญ่ช่องideมันอยู่ซะลึกเลย แล้วรุ่นที่ราคาไม่ถึง5000เป็นPci-E1.0 ถ้าจำมะผิด

แต่ซื้อใช้แล้ว คุ้มมมครับ ใช้อยู่ ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

Originally posted by onlineprp View Post
                            จากที่อ่านก็เห็นว่ามันก็มีปัญหามากเหมือนกัน และกับที่มีคนใช้กันมากด้วยเช่นกัน เรื่องนี้ผมคงต้องบอกว่าแล้วแต่ดวงแล้วละ ผมก็สนใจรุ่นนี้ แต่ตอนนี้ไปสนใจ gigแทนแล้วครับ
                            gigสยองต้องไห้วเจ้าที่เจ้าทางให้ดีก่อนนะ เดี๋ยวน้ำตาจะเช็ดหัวเขาน่ะตัวเอง

Comment

ใช้อยู่ 2 ตัว เปิด 6 วัน / 10 ชมต่อวัน

ใช้มา ประมาณ 7 เดือน มีรวนนิดหน่อยตรงปรับ ไฟ ram auto แต่พอปรับไฟเป็น 2.0V ก็หายรวนเลย

ใช้ clock E4500@2.66 FSB1333

Comment

Working...
                              X