Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่น Devil May Cry 4 แล้วเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเล่น Devil May Cry 4 แล้วเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ

คือพอเล่นๆไป ตอนดูฉาก Movies บางทีมันจะเด้งออกมาแบบนี้อ่ะครับ

ใครรู้วิธีแก้ก็ช่วยทีนะครับ

ลองอัพเดรทไดรเวอร์ล่าสุดแล้วก็เหมือนเดิม เลยอยากรุคนอื่นเป็นกันมั้งป่ะครับ

ซื้อจากไหนทำมั้ยเป็นอ่ะ
    ผมสั่ง oz-game ไปคงได้พรุ่งนี้ท่ามีปัญหาแบบนี้เดี๋ยวเครียให้เลย

Comment

ผมก็เป็นครับ เป็นกันหลายคนครับ ลองอ่านกระทู้ล่างๆดูครับ

Comment

เป็นเหมือนกัน ถ้าใช้ yasu แล้วจะหายมั้ยหว่า แต่ผมก็ใช้ yasu ไม่เป็นซะด้วยนะครับ

ท่านใดใช้เป็นช่วยอธิบายแบบละเอียดให้หน่อยครับ

Comment

ผมไม่ต้องใช้ yasu เลยใช้ยาแก้ไอตราไร้แผ่นซีดี เล่นได้เลยหึหึ

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post
            ผมไม่ต้องใช้ yasu เลยใช้ยาแก้ไอตราไร้แผ่นซีดี เล่นได้เลยหึหึ
            ที่เด้งๆเป็น bug ของเกมมาตั้งแต่ demo แล้วครับ render CG นานๆไม่ได้เด้งตลอด

Comment

อย่างงี้นี้เอง ขอบคุณครับ ที่มาแชประสบการณ์

Comment

อะไรคือ yasu ครับ

Comment

วินโด้น่าจะไม่ดี

Comment

ส่วนนึงน่าจะมาจาก บัคอย่างว่า แต่ส่วนนึง สำหรับค่ายเขียว ตอนแรกผมเล่น 175.16 เป็นเหมือน จขกท. ตอนนี้ใช้ 175.80 ไม่เด้งแล้วครับ
                    ลองดูครับ

Comment

Originally posted by pikky_potter View Post
                      ส่วนนึงน่าจะมาจาก บัคอย่างว่า แต่ส่วนนึง สำหรับค่ายเขียว ตอนแรกผมเล่น 175.16 เป็นเหมือน จขกท. ตอนนี้ใช้ 175.80 ไม่เด้งแล้วครับ
                      ลองดูครับ

แล้วซี่รี่ 8 จะทำไงหล่ะครับ ผมโหลดจาก nvidia มันล่าสุดแค่ 175.19 เอง -*-

แต่ก็ยังหลุดเหมือนเดิม ตอนนี้เล่นแบบไม่ค่อยกล้าดู CG เลย เล่นมานานๆ เด้งออกมาทีต้องไปเริ่มใหม่ เลยต้องรอเซฟเกมก่อนแล้วค่อยกลัยไปดูเอา

Comment

อาจจะเป็นที่ตัววินโดว์ด้วยก็ได้นะคับ เพราะส่วนใหญ่(ผมคิดว่าทุกคน) โหลดไฟล์เดียวกัน(DMC) ส่วนของผมโอเคนะคับ ไม่มีปัญหาเล่นได้ปกติ

Comment

Originally posted by qbert View Post
                          อาจจะเป็นที่ตัววินโดว์ด้วยก็ได้นะคับ เพราะส่วนใหญ่(ผมคิดว่าทุกคน) โหลดไฟล์เดียวกัน(DMC) ส่วนของผมโอเคนะคับ ไม่มีปัญหาเล่นได้ปกติ
                          คุณใช้วินโดวอะไรหรอครับ แล้วใช้การ์ดจออะไรครับ

ผมก็ใช้วินโดว xp ตัว original เลยนะครับ

ปล.ที่ว่าเล่นไม่มีปัญหานี้ยังไงครับ ดู CG ได้ปกติหรอครับ เพราะถ้าเล่นธรรมดา กดลัดฉาก CG ผมก็เล่นได้ปกติเหมือนกันนะครับ

Comment

เคยเป็นครั้งนึง ตอนดู CG ฉาก 2

แต่หลังจากนั้นก็ไม่เป็นอีกเลย ไม่เคยกดข้าม CG

ใช้ 3850 CCC8.7

Comment

ไม่เป็นครับ เล่นจนจบแล้วยังไม่มีหลุดเลย โหลดบิตครับ
                              win dark 4

Comment

Working...
                              X