Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำnotebook งบ50000 ทำกราฟฟิค+เกมส์ ทีคับรายละเอียด....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำnotebook งบ50000 ทำกราฟฟิค+เกมส์ ทีคับรายละเอียด....

ยังไม่อยากพูดถึงราคาคับ แต่ถ้าอยู่ประมาน 50000 - 55000 ก็ยังดีคับ
    ตอนนี้อยากได้ประมาน
    T7500
    8600GT เน้น GDDR3
    ขนาดจอ 14 หรือ 15 นิ้วคับ อันนี้เน้นคับ ไม่อยากได้จอใหญ่ๆ

หรือมีสเปคอื่นจาแนะนำก็ได้คับเอาไว้ทำกราฟฟิคคับ อยากได้ราคาถูกๆหน่อย

มีครับ สนไหมส่ง PM ไปแล้ว

Comment

BenQ Joybook X31-LM04
      http://www.****************/2008/newspec.php?id=1322

เหมาะสุดตามที่ต้องการ

หรือนอกเหนือจากนี้
      Acer 6920
      Asus F8Sn
      Lenovo Y510

Comment

F8sn

ไม่ก็ Y510 ถ้าไม่สน design

6920 นี่ไม่รู้อ่ะ เห็นแต่ตัว 65000 แล้วถอยกรูดเลย

Comment

เชียร์ Aspire 6920G ครับ แต่ตอนนี้ของขาด ของกำลังมารอแปป

Comment

ผมว่า BenQ X31 กะ Asus F8Sn น่าจะโอ ที่สุด

จอไม่ใหญ่เกิน ราคาอยู่ในงบ แถมยังเหลือกะตัง
            ไว้ซื้อลำโพงเทพๆ กะ เมาส์เลเซอร์หรือ BTไร้สาย แจ่มๆ
            มาใช้งานเคียงคู่ กับโน๊ตบุ๊คเครื่องใหม่ของท่านอีกด้วยน๊าา..

..คิดถึงอารมณ์ ตอนได้ของมาใหม่ๆจังเลย
            ผมหล่ะ โค่ดเห่อเลย แต่ตอนนี้ม่ายช่ายหล่ะ
            เป็นไปในทางกลับกัน เรียบโร้ย 555+

ยินดีกับเครื่องใหม่ ล่วงหน้าเลยหล่ะกันครับ ^^

Comment

ตัว BenQ Joybook X31-LM04 มันเป็น CPU แบบ Low voltage นิ วิ่งที่ 1.6Ghz เอง

แต่เชียร์ 6920 นะครับ ^^;

Comment

....Lenovo Y510 >>>> ออกก่อนเพื่อน ราคาเลยถูกกว่า แต่แรงอยู่
                ....Asus F8sn >>>> แพง แรง สวย
                ....Acer 6920G >>>> แพง แรง สวย

Comment

G1SN T9300 GF9500M GS 1680*1050 E-SATA HDMI คับ

Comment

S41 M60 มั้ยครับ (เชียร์มั่ง)

Comment

ถ้าจะเอา T7500 (C2D 2.2 GHz, FSB 800 MHz, 4M L2) ลองมอง acer 4920G ดูคับ การ์ดจอ HD 2400XT

Comment

แน่นำกันเพียบเลย ไม่มอง dell บ้างละครับ

Comment

ท่าน จขกท. ต้องการจอเล็กๆ

ผมว่าน่าจะเน้นการพกพา น้ำหนักเบา ใช่มั้ยครับ

งั้นอีนัง Y510 อีหนู G1Sn แล้วก็อีอ้วน 6920 นี่ตัดไปไกลๆเลยครับ หนัก

ที่เหลือก็พวก F8Sn กะ BenQ ครับ เลือกเอา

Dell ผมว่า 14-15นิ้ว ราคาต่อ spec แพงกว่าชาวบ้านครับ ประกันด้วย

Comment

น่าจะตัดสินใจได้แล้วมั่ง อิอิ

Comment

Working...
                            X