Announcement

Collapse
No announcement yet.

รู้แล้วทำใม Intel จึงขายดีกว่า AMD ชื่อเสียงด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ความรู้จดๆๆๆๆ

Comment

AMD ง็องแง๊งเองไม่ยอมโฆษณา ช่วยไม่ได้

Comment

พูดอีกก็ถูกอีก...

Comment

ตอนแรกก้อใช้ Intel ครับ ตอนนั้นไม่รู้เรื่องคอมเลย พอมาศึกษาจิงๆ จังๆ เพราะแฟนเรียนวิศวะคอม ได้เรียนเกี่ยวกับการทำงานของ CPU ทำให้ตอนนี้ผมมาใช้ AMD หุหุ

Comment

.....

Comment

สมัยก่อนคนรู้จักแต่ intel CPU อะไร ก็ intel

Comment

ชุดตำรวจจราจร (ที่สะท้อนแสง) สนับสนุนโดย AMD นะ... หุๆ
                Last edited by uncletonn; 12 Jul 2008, 02:16:33.

Comment

ใช้ AMD มาตั้งแต่ 80286 สมัยนั้นยังมีคำว่าIntel(C)สกรีนอยู่บนซีพียูAMD พอแยกกันไปตอนช่วง 586 ก็เห็นอินเทลโฆษณาอย่างเดียว ผมว่าผู้ใช้ส่วนใหญ่เห็นโฆษณาอินเทลแล้วมันทำให้ติดตา ว่าซีพียูอินเทลใช้แล้วจะเหาะได้เหมือนซุปเปอร์แมน(อย่างในโฆษณา) มันก็ฝังรากลึกไปเรื่อยๆน่ะครับ ว่าซีพียูต้องอินเทลเท่านั้น

แต่ว่าก็ว่าเถอะ ถึง AMD ไม่มีโฆษณาผมก็ใช้มาตั้ง10กว่าปีแล้ว กินน้ำพริกถ้วยเก่าต่อไป

Comment

AMD ม่ายช่ายขี้ๆนะ อยู่เบื้องหลังหนัง 3D หนังดังๆหลายเรื่อง..เอ.... แล้วหนังชมพูนี่เผลอๆก็ใช้ AMD ตัดต่อ.. หุๆๆ

Comment

ทำธุรกิจ แต่โฆษณาน้อยหรือแทบจะไม่โฆษณา ต่อให้ดีแค่ไหน มันก็จำกัดอยู่แค่ในวงคับ การโฆษณาก็เปิดการเปิดตลาดให้คนได้รู้จักกับแบรนด์
                      ถ้าผมเป็นคนขาย ผมก็เชียร์ intel คับ คนส่วนใหญ่รู้จัก แนะนำอันอื่นที่เค้าไม่รู้จัก เดี่ยวพาลจะไม่ซื้อกับเราซะอีก หึหึ

Comment

รัก AMD ครับ สู้ๆ

Comment

ยอดขายของ AMD เค้าไม่ได้ดูที่ประเทศไทยประเทศเดียวไม่ใช่หรอคับ

Comment

Originally posted by noom2008 View Post
                            AMD ม่ายช่ายขี้ๆนะ อยู่เบื้องหลังหนัง 3D หนังดังๆหลายเรื่อง..เอ.... แล้วหนังชมพูนี่เผลอๆก็ใช้ AMD ตัดต่อ.. หุๆๆ
                            สงสัยจะหลายเรื่องเลยแหละครับ

มีกระตุกทุกเรื่อง 555++

Comment

ผมยังไงก็จะอยู่กับ amd ตลอดไป

Comment

โดยส่วนใหญ่ผมเห็นคนที่เก่งคอมมากและรู้จักเลือกรู้จักเปรียบเทียบเขาก็ไช้AMD แหละครับ เพราะมันถูกผมถามจากรุ่นพี่ที่เรียน สารสนเทศ กะ วิทย์คอม comSCI ส่วนไหญ่ที่ผมถามกับคนที่รู้จักก็ไช้AMD ส่วนมากนะครับ เอหรือว่าคนที่ผมถามส่วนไหญ่ ประมาณ 10 เครื่อง Amd ซะ7 intel 3 ส่วนไหญ่ก็ไช้เล่นเกมกันทั้งนั้นงับ เน้น การ์ดจอ

Comment

Working...
                                X