Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามไฟล์หนัง ที่โหลดบิต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามไฟล์หนัง ที่โหลดบิต

ผมเป็นมือใหม่ในการโหลดบิต ผมสงสัยว่าไฟล์หนังที่ผมโหลดมา เป็น image บ้าง iso บ้าง ผมจะดูอย่างไร หรือต้องหาโปรแกรมมาแปลงไฟล์ โดยผมซื้อ box hd player เพื่อมาดูหนัง แต่มันไม่รู้จักไฟล์เหล่านี้ มีโปรแกรมอะไรที่ใช้แปลงได้ดี และโหลดได้ที่ไหน ขอบคุณครับ

alcohol 120% ช่วยท่านได้ครับ
    หาโหลดได้ในเว็บบิทที่ท่านเล่นอยู่แหละ

ส่วนตัวไม่เคยใช้ HDD Player อ่ะครับ เลยไม่รู้ว่ามันซัพพอร์ทไฟล์ประเภทไหน
    ผมขอเดา น่าจะเป็นไฟล์ VIDEO_TS มั้งครับ

ถ้าท่านจะแปลงจริงๆ ก็ใช้ DVD Shrink ดูครับ

Comment

PowerISO

Comment

UltraISO ก็แจ่มครับ

Comment

Nero ก็ได้ครับ

Comment

ดับเบิ้ลคลิ๊ก File ที่โหลดมา ใส่แผ่น แล้วไรท์ Nero ครับ

Comment

ตามนั้น

แอบมาเนียน

เหอเหอ

Comment

ถ้าเป็นไฟล์ image หรือ iso แล้วต้องการดูในคอมเลย ให้ใช้โปรแกรม VLC Media Player ดูเอาครับ
                โปรแกรมนี้ดีอีกอย่าง หนังที่โหลดมายังไม่เสร็จ ก็สามารถดูได้ครับ โปรแกรมโหลดตามเวปบิทครับ

ถ้าจะไรท์ใส่แผ่นก็ Nero เลยครับ
                Last edited by snow X5; 13 Jul 2008, 16:31:10.

Comment

Working...
                X