Announcement

Collapse
No announcement yet.

Combo Samsung SH-M522C buffer กี่ MB ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Combo Samsung SH-M522C buffer กี่ MB ครับ

ซื้อ เครื่องของ Atec มามี combo Samsung SH-M522C ตัวนี้อยู่ spec กล่องบอกว่ามี buffer 2 MB แต่ใช้ nero infotool กับ EVEREST Ultimate Edition กลับแสดงค่า buffer 1.5 MB เลยไม่เอากลับบ้าน(จ่ายเงินแล้ว)ทางร้านก็เลยนัดมารับของอีกวัน พอมารับของเช็คดูก็เห็น buffer เป็น 2 MB เฉยเลย โดยที่เค้าไม่ได้เปลี่ยนตัวใหม่ให้เราเลย รู้สึกว่าเค้าจะ up firmware ให้ พอเอาเครื่องกลับมาที่บ้านลอง load จาก web ของ samsung.co.th มา up(ล่าสุด TS507) เองก็ได้แค่ 1.5 MB เหมือนเดิม ยังงี้แสดงว่าผมโดนโกงหรือไม่ครับ(สงสัยว่าเค้าจะเอา firmware มา mod ให้เห็นเป็น 2 MB)

จากความคิดผมนะ คิดว่าเจ้าneroน่ะมันไม่รู้จักSamsung SH-M522Cเพราะfirmwareเก่าหรือไม่ดีแต่พออัพเดตfirmwareทำให้มันได้รับข้อมูลที่ถูกต้อง จึงเห็นเป็น2mb คิดว่าเขาไม่น่าจะหลอกลวงหรอกครับ Atec ก็ค่อนข้างมีชื่อเสียงถ้าทำขึ้นมานอกจากเราจะเอาเรื่องแล้วSamsungเองก็จะเอาเรื่องด้วย

Comment

ไม่โดนโกงหรอก สองเม็กถูกแล้ว ไม่มีอะไรดูได้แน่นอนเสมอไป อีกอย่าง สองเม็ก กับ 1.5 เม็ก ไม่ต่างกันเลยครับ

Comment

Working...
      X