Announcement

Collapse
No announcement yet.

"PES 2014 VS FIFA 2014" แบบไหนหน้าเล่นกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by f4fc View Post
    ขี้ ผึ้ง ครับ
    ดีนะที่ไม่ใช่เพิ่งขี้ ไม่งั้นล่ะเหม็น

Originally posted by f4fc View Post
    ทำไมผมลงแพท ก็แล้ว สวีทเอฟเอกก็แล้ว หน้ามันยังเหมือนการ์ตูนอยู่เลย ส่วนพวกที่หน้าที่ทำมาไม่เหมือนอย่างลูก้า โมดริช นี่เห็นแล้วเพลีย
    พวกหน้ากากๆ เนี่ยคงต้องเพลียต่อไปครับ รออัพเดทอย่างเดียว เห็นโคนามิบอกว่าจะออก dlc อัพเดทหน้านักเตะมาเพิ่มให้ 1000+ faces อ่ะครับ แต่เห็นบอกว่า few months เลยนะ ดูแล้วโคนามิคงใช้เวลาทำเป็นเดือนอยู่ - -
    ตอนนี้ editor ที่เก่งๆก็เริ่มทำหน้านักเตะกันแล้วครับ ต้องรอดูว่าจะออกมาดีแค่ไหน

Originally posted by YoYO..!! View Post
    โด้...เหมือนมากๆ
    ตัวที่ทำออกมาได้ดีนี่ก็เหมือนแหละครับ โด้นี้ไม่ได้เหมือนแค่หน้า สรีระก็เหมือนด้วย ดูคอมันสิ เหอๆๆ
    แต่ตัวอื่นๆที่ไม่มี face มาให้ มันก็เป็น edit face แบบภาพที่คุณ f4fc โพสแหละครับ เห็นแล้วนึกถึงวินนิ่งสมัยก่อนที่นักเตะหน้าตาเหมือนๆกันไปหมด 555
    Last edited by zefira; 25 Sep 2013, 10:16:11.

Comment

ผมว่ากราฟฟิค+อนิเมชั่น pes ทำได้ดีมากและลื่นไหลมากเลย แต่การบังคับนักเตะผมว่ามันเยอะไปนะ ต้องกดนู่นนี่นั่นเยอะเกินไปอ่ะ - -" จำไม่ไหว ลำพังแค่เลี้ยงปกติก็ไม่ค่อยจะคล่องอยู่แล้ว 555

แถม AI ชอบติงต๊องตลอด บางทีส่งบอลปาดหน้าปล่อยผ่านหน้าไปเฉยเลย

ฝั่ง FIFA นี่ระบบออนไลน์สุดยอดเหมือนเดิมจริงๆ คุ้มกับที่ซื้อแผ่นแท้อ่ะ มีโหมดให้เล่นหลากหลายมาก ทีสำคัญข้อมูลอัพเดทตลอดเวลา

Comment

ผมเล่นทั้ง 2 เกมเลยครับ
        เบื่ออันไหนก็เล่นอีกอัน pes เล่นๆไปเริ่่มเซ็งๆกับ ai ฝั่งเราที่โง่ซะเหลือเกิน

Comment

fifa เท่านั้นเพราะโหมดออนไลน์ดีกว่าเห็นๆ เซิชเจอคู่แข่งง่ายดี อัพเดทง่าย

Comment

pes ปีนี้พัฒนาเยอะจิงๆยอมรับ ส่วน FIFA พัฒนาแค่หน้าตา ที่เหมือนจิงแทบจะทุกคน

แต่ก็ชอบFIFA นะ เพราะระบบโดยรวม FIFA ดีกว่า

Comment

Originally posted by hurahara View Post
              เห็นด้วยครับ ผู้รักษาประตูจะเซฟไปไหนยิงยังไงก็ไม่เข้า หลุดเดียวกะยังไม่เข้านอกจากจะเลี้ยงไประยะหวังผลเท่านั้น(อยู่***งจากผู้รักษาประตู 2 เมตร)ถึงจะเข้า

Comment

เอาวิธีแก้ ตัว settings ของ PES2014 ที่มองไม่เห็นการ์ดจอแยก มาฝาก
                สำหรับใครที่ใช้การ์ดจอสองตัว แล้วเข้าตัว settings เกมส์Pes มันจะมองไม่เห็น การ์ดจอแยก แบบนี้

ให้ทำตามดังนี้คับ ไปโหลด คลิกที่ลิงค์เลยคับ http://cloudbox.3bb.co.th/share3/OTI...M4N3w5Mzc3NA==
                แล้วโหลดไฟล์มาคับ จากนั้นให้แตกไฟล์ คับ แล้วเอาไฟล์ทั้งหมดไปวางไว้ในโฟเดอร์เกมส์ ที่เราติดตั้งคับ แค่นี้คับเสร็จแล้วคับ จากนั้นลองเข้าตัว settings เกมส์ PES2014 ดูคับ ถ้าทำถูกจะขึ้นรูปนี้คับ

Comment

พลังมาป่าเเจ่มสุดครับถ้าเอามารันโชว์ใบหน้ากัน ตั้งแต่ผมเล่นเกมส์มาไม่เคยเจอพลังเอ็นจิ้นตัวไหนที่สร้างภาพใบหน้าได้ดูเป็นธรรมชาติเอามากๆ(ไม่นับพวกเทคโชว์ โมโชว์ต่างๆนะครับที่เค้ายังไม่ได้ทำเอามาเล่นกัน)............

Comment

เหตุผลที่เลือก FIFA 14 เพราะ Career Mode กับ ลงเกมทีเดียว ไม่ต้องมาลง แพทซ์เพิ่มให้หนักเครื่องครับ ^ ^

Comment

FIFA14 แม้จะเล่นแต่ PC ก็ซื้อแท้นะ
                      อย่างเดียวที่ไม่ชอบใน PES คือ AI ที่มันน่าหงุดหงิดมาก

Comment

Working...
                      X