Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าไม่ OC Cooling แค่ไหนจึงพอดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าไม่ OC Cooling แค่ไหนจึงพอดี

คือประมาณว่าจะซื้อ Com ใหม่ แต่เพราะอ่านมากเลยคิดมาก
    พาลให้นึกว่า Com ที่เราจะซื้อเนี่ยมันต้อง Cooling System มั่งอ่ะเปล่า
    ถึงแม้ว่าจะไม่ได้ OC ก็ตาม เลยอยากถาม Guru ทั้งหลายว่า
    หากไม่ OC เนี่ยแค่พัดลมของ CPU และ Case ประมาณ(2-3 ตัว)
    เนี่ยเพียงพอหรือไม่

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ให้ความกระจ่าง

ถ้าสดวกก็เปิดฝาเคสออกเลยครับ ลมถ่ายสดวก+คามร้อนไม่สะสม+ง่าย เเต่ข้อความข้างต้นที่กล่าวมาไม่OCก็ซิ้งค์เดิมก็ไม่มีปัญหาครับ

Comment

เดิมก็พอแล้ว แค่เสียงมันดัง

ถ้าต้องการเงียบก็ ซื้อมาติดซะ แนะนำ HR-01 (น่าเศร้าตอนนั้นน่าเลือกดันไปเลือก Ultra-120 งุงิ แล้วก็ช่างเถอะ)

Comment

ถ้าไม่ OC cooling แค่ไหนจึงพอดี

ขอตอบว่า "ที่เค้าให้มาเดิมๆนั่นแหละ"

Comment

ถ้าไม่ oc แต่อยากเปลี่ยน ซิงค์ใหม่ Arctic Cooling Freezer 7, 64 ก้okล่ะมั้งคับ

ไม่ก้ ซิงค์เดิมทาซิลิโคนใหม่ก้พอ

Comment

ถ้าแบบเดิมๆ ผมว่าเพิ่มพัดลม 120mm. สักตัวติดตั้งตามที่เคสอำนวย(เป่า เข้า-ออก) หรือไม่ก็เปลี่ยนขนาดพัดลมจาก 80mm. ไปเป็น 120mm. ก็พอแล้วครับ

อากาศมันก็จะถ่ายเทได้ดีขึ้นครับ

Comment

อ่าพอดีก็กะลังจาถามเลยคือผมก็ไม่โอซีอ่าแต่อยากได้ความเงียบอ่าครับต้องทำยังงัยหลอ
              Last edited by pipeja; 31 Dec 2006, 12:52:00.

Comment

Working...
              X