Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไขข้อข้องใจเกี่ยวกับชิพ P965ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไขข้อข้องใจเกี่ยวกับชิพ P965ทีครับ

อ่านมาจากที่อื่น ไม่แน่ใจว่าจริงรึป่าวนะครับ
    เห็นบอกมาว่า บอร์ดรุ่นชิพ P965 ทุกตัวที่มี รางpci-e 2ราง สามารถต่อcrossfireได้ เพียงแค่updateไดรเวอร์ catalyst กับbios ในรุ่นต่อๆไป จริงรึป่าวครับ

มี slot เดียวนี่ครับ ตัวชิป 975 ไม่ใช่หรือครับที่เป็น cross fire ครับ

Comment

ตอนนี้ที่เห็นก็มี MSI เจ้าหนึ่งล่ะครับ ที่ทำ CF บนชิปเซ็ต P965 ได้

http://www.overclockzone.com/news/information/09-06/33/

ส่วนเจ้าอื่น ไม่ทราบนะครับ

Comment

GA-965PDQ6 ก็ทำได้ครับ แต่การใช้ CrossFire ผ่าน P965 จะเป็นแบบ x16 และ x4 ในขณะที่ 975X จะเป็นแบบ x8 และ x8

Comment

i965ที่มี PCI-E สองช่องสามารถใช้ CrossFireได้ด้วยไดรเวอร์ Catalyst6.9 ครับ ไปอ่านข้อมูลในเวปATIได้เลย

Comment

จริงอะ อิอิดีจริงๆๆ

Comment

ds4 ก้อมี2ช่องนะครับ จะทำได้มั้ยเนี่ย

Comment

Originally posted by legendofsud View Post
                ds4 ก้อมี2ช่องนะครับ จะทำได้มั้ยเนี่ย
                ได้สิครับ

Comment

ข่าวยืนยัน
                  http://www.overclockzone.com/news/information/09-06/38/

Comment

ได้แน่นอนครับ

Comment

แล้วมันต้องใช้ สายเคเบิล ที่ต่อไป Monitor แบบพิเศษ ด้วยป่าว ครับ...

Comment

Originally posted by 55Kg View Post
                        แล้วมันต้องใช้ สายเคเบิล ที่ต่อไป Monitor แบบพิเศษ ด้วยป่าว ครับ...
                        เงื่อนไขก็เหมือนปกตินั่นแหละครับ รุ่นที่ต้องใช้ก็ต้องใช้ รุ่นไหนไม่ต้องใช้ก็ไม่ต้องใช้

Comment

Working...
                        X