Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับAGP8X/4X ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับAGP8X/4X ครับ

เกี่ยวกับAGP8X/4X ครับ
    เมนบอร์ดที่ใช้อยู่ มันรองรับแค่ 4X อยากจะทราบว่า
    -จะสามารถนำการ์ดจอ8Xมาเสียบแล้วใช้งานได้ไหม

คือกลัว ซื้อมาแล้วมานจะ ไม่รองรับกัน บู๊ตเครื่องไม่ติดแบบนั้น
    หรือว่าซื้อมาเสียบแล้ว สามารถใช้งานได้แต่ประสิทธิภาพไม่ 100%แน่นอน

สรุป คือ มันสามารถไส่ได้แบบ ไม่มีปัญหา ใช่ไหมครับ

ขอบคุนครับ

ประสิทธิิภาพไม่ 100 เปอร์เซ็นแน่นอนครับ ถ้าเป็นการ์ดความเร็วสูงๆ
    -------------------
    ส่วนใหญ่แล้วจะใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ แต่ที่มีปัญหาก็เคยเจอนะครับ อาการคือบูตแล้วค้าง ลงวินโดว์ไม่ผ่านขึ้นจอฟ้า และก็เล่นเกมส์ไปซักพักแล้วค้างครับ แต่ส่วนน้อยนะครับที่มีปัญหาส่วนมากใส่แล้วใช้งานได้ปกติครับ แต่ประสิทธิภาพจะหดลงไปเล็กน้อยครับ

Comment

ที่จะเล่นได้ผมว่า เอาแค่ 9550DDR2 เป็นพอครับ เพราะผมลอง 6XXX X1XXX มันมีปัญหากะบอร์ดเก่าครับ รุ่นๆใหม่ๆไม่ควรเล่นครับ ยกไปลอง้รานเลยก็ได้ครับ เพื่ความชัวร์และไม่เสียเวลาครับ

Comment

Thank you ทั้ง 2 ท่าน มั่ก ๆ ครับ
        แต่ผมกะว่า ซื้อมาไส่แล้ว ถ้าบู๊ตไม่ขึ้น
        จะอ้างพ่อ ว่า คอมพัง ซื้อ บอร์ดไหม่ - -*

Comment

เป็นความคิดที่ฉลาดมากกเลยครับ ซื้อใหม่ไปเลย อิอิ

Comment

ซื้อใหม่คุ้มค่ากว่าเยอะครับ

Comment

ผมเคยใช้แล้วก็ใชได้ครับ
              -------------------

ซากูระคุง น่ารักดีจัง โฮะๆ

Comment

ใช้ได้คับ

Comment

ใช้งานอะไรเป็นหลักครับ ก็เสียบไปใช้ที่ 4xได้ไม่เป็นไรนิครับ ถ้าไม่ได้ใช้งานอะไรเกินความสามารถของมัน (งก)

Comment

เป็นบางรุ่นนะครับ

Comment

Working...
                    X