Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ levelone รุ่น WBR-3460 ต่อกับ buddy แต่เมื่อต่อได้ความเร็วลดลงมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ levelone รุ่น WBR-3460 ต่อกับ buddy แต่เมื่อต่อได้ความเร็วลดลงมาก

ซื้อ router modem wireless ของ level one รุ่น WBR-3460 ต่อกับ buddy adsl แต่ความเร็วลดลง PC ที่ต่อเข้ากับ lan ลดลงไปมาก ทำไมคับ แล้วจะแก้ไขยังไง ช่วยบอกด้วยคับ
    แต่กลับมาใช้โมเด็มตัวเดิมความเร็วปกติเลยครับ
    Last edited by ajclubtop; 12 Jul 2008, 23:39:23.

ช่วยทีเถอะครับ

Comment

ที่ว่าลดลงเนี่ย คือเทสความเร็วจากเว็บแล้วลดลงรึเปล่าครับ

Comment

ไม่ต้องเทสดูก็รู้เลยครับเปิดอะไรก็แทบไม่ติดเลย เห็นได้ชัดเจนเลย

Comment

ไม่มีคนตอบ

Comment

ไม่มีคนตอบ

Comment

ความเร็วที่ต่อ lan หรือ เปิดเวปจาก internet ครับ
              ถ้าเป็นที่เปิดเวปลองเข้าไป config ตัว router ดูครับ
              ไม่ก็ลอง restore factory default
              check สัญญาณ adsl ดู

Comment

ไม่เคยใช้เหมือนกันครับ

ดันรอคนรู้ มาตอบ

Comment

Working...
                X