Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามด่วนครับ การแกะหลังโนตบุค Acer ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามด่วนครับ การแกะหลังโนตบุค Acer ช่วยทีครับ

โนตบุค Acer รุ่น Travel mate V4000 อ่ะครับ จะแกะตูดเครื่อง ตอนนี้ก็ขันนอตหมดแล้ว แต่ทำไมมันแงะไม่ออกอะครับมันติดอยู่ตรงกลางๆเครื่องอะครับ ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ ทำคาไว้อยู่ T-T
    Last edited by Peedyy01; 29 Dec 2006, 20:01:28.

ช่วยทีนะค้าบ T-T

Comment

อยากช่วย แต่ผมไม่เคยแกะเองซะด้วยซิครับ....

Comment

ทุบ2T เอื้อกๆ

Comment

มาเกือบจะสุดทางละ กัวอะไรละคับ แกะเลยแค่ประกัน ^ ^

Comment

แกะไงละครับ ประกันเพิ่งหมดกลางปีนี้ครับ แต่มันติดอยู่จุดเดียวอะครับ มันติดหนึบเหมือนมีอะไรยึดอยู่เลยอ่า ช่วยทีคร้าบบบบบ T-T

Comment

ผมเดาน่ะ ว่ามันต้องเป็นตัวลอค กึ๊บๆ ลองดึงแรงๆยังงับ

Comment

ยังไม่ได้ลองดึงแรงๆอะครับ ท่านหมู มั่นใจปะครับ กลัวจะดัง กร๊อบ -*-

Comment

ลองแกะคีย์บอร์ดอีกด้านออกดู คิดว่าน่าจะมีสกรู ที่ร้อยมาจากใต้คีย์อีกสัก 2-3ตัวนะครับ.. อย่าดึงอย่าฝืนครับ เดี๋ยวเป็นเรื่อง..
                  สำหรับคีย์บอร์ด มันจะล๊อคไว้เฉยๆ ลองดูที่ขอบด้านล่างของคีย์บอร์ด หาอะไรบางๆแซะลงไปแล้วดันคีย์บอร์ดขึ้นบนไปหาจอ แซะลงไป ซ้าย, ขวา, ตรงกลาง
                  Last edited by hornetpc719; 29 Dec 2006, 23:40:30.

Comment

ก็ผมบอกแล้วว่าเดาน่ะงับ ผมก็ไม่รู้อ่ะ หุหุ

Comment

Working...
                    X