overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: อยากได้ Asus F9SG-4P020C แต่หาซื้อไม่ได้เลยครับ ช่วยแนะนำหน่อยค๊าบบ

OverclockZone Member

Lightbulb อยากได้ Asus F9SG-4P020C แต่หาซื้อไม่ได้เลยครับ ช่วยแนะนำหน่อยค๊าบบ

Asus F9SG-4P020C ไอ้รุ่นนี้มันน่่าสนใจมากๆครับ แต่ผมหาซื้อไม่ได้เลยไม่รู้ว่า
    มันมีขายที่ไหน ท่านใดทราบแนะนำผมด้วยครับ thank มากๆคับ
    สเปคประมาณนี้คับ
    CPU Intel Core 2 Duo T8100 (2.10 GHz, L2 3 MB)
    Chipset Intel PM965
    Graphic system
    Graphic Chip nVidia GeForce 9300M GS
    Display
    Type 12.1 inch WXGA (1280x800)
    Main Memory
    Memory 2 GB DDR2
    Hard Disk Drive
    Hard Disk 250 G 5400 RPM
    Optical Disc Drive
    Drive DVD Writer (Dual Layer Support)
    Web Camera
    Details 1.3 Mpixel
    Port & Interface
    USB 3
    Firewire Yes
    DVI No
    S-video Yes
    e-SATA No
    HDMI No
    Card Reader 8 in 1
    Express Slot Yes
    LAN N/A
    Modem N/A
    Wireless Connection
    Wireless Lan IEEE 802.11 B, G
    Bluetooth Yes
    Battery
    Details Li-ion
    Weight
    Details 1.90 Kg.
    Operating System
    Operating System (Genuine) MS Window Vista
    Warranty
    Details 2 Y. (Inter.)
    Other Details
    Deatils Fingerprint Reader

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

nVidia GeForce 9300M GS เองนะ

Quote Originally Posted by vampires101 View Post
    nVidia GeForce 9300M GS เองนะ
    12.1 นิ้ว นะ

ไม่เคยเห็นการ์ดจอสูงกว่านี้เลย หน้าจอเท่านี้

นั่นจิคับ ได้แค่ 9300M GS แต่ผมติดตรงที่ต้องแบกไปไหนบ่อยๆมากๆ เลยต้องหาได้ที่มันตัวเล็ก

กระทัดรัดไว้ก่อนน่ะคับ ใจจิงก็อยากได้การ์ดจอแรงๆ แต่ระดับ 12-13 นิ้ว ผมไม่เห็นมีตัวไหนแรงๆ
    แบบให้ 9500 มาซักะตัวเลย (ผมเองไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง NB ซักเท่าไรน่ะคับ)
    ตอนนี้มีงบอยู่ 50,000 + - นิดหน่อย เดินทางบ่อยๆ อยากได้ขนาด 12-13 นิ้ว
    พี่ๆน้องๆ มีคำแนะนำช่วยแนะนำรุ่นที่เหมาะสมให้ผมหน่อยนะคับ จะเป็นพระThankอย่างสูงลิ่ว ^^!!

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

เบนคิวx31ไงตอบโจทยืคุณได้คับ

Quote Originally Posted by 12345678910 View Post
    เบนคิวx31ไงตอบโจทยืคุณได้คับ
    ขอบคุณมากค๊าบบ เดี๋ยวไปแอบดู review ก่อน^^

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

เครื่องเล็กๆอย่าง X31 แต่การ์ดจอแรงๆนี่ระวังเรื่องความร้อนนะครับ ขอเตือนไว้ก่อนด้วยความหวังดี
    .. โดยเฉพาะถ้าเน้นเอาไปเล่นเกมส์ หรือ oc ร้อนมากเครื่องพังเอาง่ายๆนะครับ
    Last edited by stroumphs; 13 Jul 2008 at 14:37:30.

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

การ์ดจอ GS หรือ G ถ้ารุ่น 9300G แรงกว่า GS นะ เหอะๆ แปลกๆ
    ลองไปดูในเวบ Nvidia ดิ

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

Quote Originally Posted by ยองยองซอย View Post
    การ์ดจอ GS หรือ G ถ้ารุ่น 9300G แรงกว่า GS นะ เหอะๆ แปลกๆ
    ใช่ครับ แปลกแต่จริง http://www.notebookcheck.net/Compari...rds.130.0.html
    ผมว่าเพราะรุ่น G มันมี shader มากกว่ารุ่น GS เท่าตัวอะคับเลยแรงกว่า (G --> 16 GS-->8)

Talking

Quote Originally Posted by stroumphs View Post
    เครื่องเล็กๆอย่าง X31 แต่การ์ดจอแรงๆนี่ระวังเรื่องความร้อนนะครับ ขอเตือนไว้ก่อนด้วยความหวังดี
    .. โดยเฉพาะถ้าเน้นเอาไปเล่นเกมส์ หรือ oc ร้อนมากเครื่องพังเอาง่ายๆนะครับ
    เอามาทำงานล้วนๆเลยครับ ตกแต่งภาพถ่ายเป็นหลัก และก็ใช้พวก Maya บ้างนิดหน่อย แต่ทำเฉพาะโมเดล ส่วนเล่นเกมส์ อยากเล่นใจจะขาดแต่ไม่มีเวลาเลยคับ

Quote Originally Posted by ยองยองซอย View Post
    Quote Originally Posted by stroumphs View Post
    ใช่ครับ แปลกแต่จริง http://www.notebookcheck.net/Compari...rds.130.0.html
    ผมว่าเพราะรุ่น G มันมี shader มากกว่ารุ่น GS เท่าตัวอะคับเลยแรงกว่า (G --> 16 GS-->8)
    O_o!! แอบไปดูมาละครับแปลกแต่จิง ว่าแต่ชื่อรุ่นมันมากมายจนสับสนจิงๆเลยนะคับบ

ขอบคุณทุกความเห็นมากๆเลยนะครับ ถึงตอนนี้ก็มีตัวเลือกแค่สองตัว คือ

F9sg(ถ้าหาซื้อได้) กับ BenQ X31 ถ้าถามความเห็นสงสัยคงเลือก X31 กันทุกคนเลยรึป่าวคับ????
    Last edited by VeyronGtr; 13 Jul 2008 at 20:01:03.

Quote Originally Posted by VeyronGtr View Post
    เอามาทำงานล้วนๆเลยครับ ตกแต่งภาพถ่ายเป็นหลัก และก็ใช้พวก Maya บ้างนิดหน่อย แต่ทำเฉพาะโมเดล ส่วนเล่นเกมส์ อยากเล่นใจจะขาดแต่ไม่มีเวลาเลยคับ
    ถึงคุณไม่เล่นเกมแต่ถ้าเอาไปทำพวก maya ด้วยก็คงต้องพึ่งการ์ดจอแรงๆหน่อยอะคับ X31 น่าจะเหมาะสุดแล้ว แต่ยังไงก็ระวังเรื่องความร้อนนะครับ ขนาดเครื่องมันเล็กระบายความร้อนได้ไม่ดีเท่าเครื่องที่ใหญ่กว่าหรอก

OverclockZone Member saksith's Avatar

F8sn ยังแรงกว่าเลย F9 จอก็เล็กเกิน

Talking

ถึงคุณไม่เล่นเกมแต่ถ้าเอาไปทำพวก maya ด้วยก็คงต้องพึ่งการ์ดจอแรงๆหน่อยอะคับ X31 น่าจะเหมาะสุดแล้ว แต่ยังไงก็ระวังเรื่องความร้อนนะครับ ขนาดเครื่องมันเล็กระบายความร้อนได้ไม่ดีเท่าเครื่องที่ใหญ่กว่าหรอก
    Quote Originally Posted by saksith View Post
    F8sn ยังแรงกว่าเลย F9 จอก็เล็กเกิน
    ขอบคุณทุกท่านมากๆคับ ตอนนี้ผมคิดว่าได้คำตอบในใจแล้วครับ คงจะเป็น x31
    อย่างที่หลายๆท่านแนะนำ 13 นิ้ว ไม่ใหญ่ไม่เล็กเกินไป น้ำหนักไม่มากพกพาง่ายไม่ปวดหลัง
    ความแรงก็ ok คิดว่าลงตัวที่สุดสำหรับผมแล้ว ขอบคุณอีกครั้งคับ ^^!

ว่าแต่ถ้าซื้อรุ่นนี้แล้วเค้ามีของแถมแบบนี้ให้ป่าวคับ
    รูป รูป
    Last edited by VeyronGtr; 13 Jul 2008 at 21:48:20. Reason: ..

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

ฟันธงx31คับเพราะกาดจอแรงเหมาะกับงานมายาคับ

Bookmarks

Bookmarks