Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องอาการการดจอภาพแตกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องอาการการดจอภาพแตกครับ

ตอนนี้ผมใช้ winfast8600GTS extreme อยู่เล่นเกมถ้าปรับความละเอียดสูง+เปิดเอฟเฟค อุณหภูมิจะขึ้นไป70นิดๆ สักพักก็ภาพแตกแล้วค้าง ถ้าตั้งพัดลม100% จะช่วยให้ภาพแตกแล้วค้างช้าลงนิดหน่อย แต่ถ้าปรับภาพไม่เยอะจะไม่เป็น เคยใช้8600 GT OC ด้วย เล่นเกมเดียวกันปรับภาพสูงๆ ไม่มีอาการดังกล่าวครับ

ถ้า3Dmark06 แบบdefault เดิมๆผ่านไม่มีปัญหาครับ

อาการดังกล่าวน่าจะเกิดจากความร้อน หรือเป็นที่การดเสียครับ ถ้าเสียจะได้ไปเครมที่พันทิพครับ (การ์ดดังกล่าวซื้อมือสองมาอีกทีครับ) ขอบคุณครับ

อาจะเป็นที่ไม่เสถียรก็ได้ครับ ถ้าไม่ oc เป็นไหมครับ

Comment

เปนไปได้ทั้งความร้อนสูง / ตัวกาดจะเสีย

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        อาจะเป็นที่ไม่เสถียรก็ได้ครับ ถ้าไม่ oc เป็นไหมครับ
        ตัวนี้ไม่ได้ OC ครับใช้เดิมๆ 710/2000 ครับ สงสัยต้องเครมซะแล้ว com7วันธรรมดาที่พันทิพ เปิดถึงกี่โมงครับ

Comment

ถ้าdefult แล้วยังเป็นอยู่เครมเลยครับผม

Comment

เปลี่ยน Driver หายแล้วครับผม^^

Comment

Working...
            X