Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคอร์เซอร์ เมาส์ มันสั่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคอร์เซอร์ เมาส์ มันสั่น

คือเวลาเราเลื่อนเมาส์ ไปชี้อะไรบางอย่าง มันสั่นๆเหมือนมือเราสั่น แต่มือเราไมได้สั่นนะ ไม่รู้ว่าเป็นที่เมาส์หรือเปล่า แต่เราว่าน่าจะใช่นะ
    บางครั้งวางไว้เฉยๆมันก็เลื่อนขึ้น บางครั้งก็สั่น
    ที่ใช้คือ
    A4 Tech 2XClick
    Optical Mouse
    150 บาทง่ะ

แน่นอนครับ ของถูกเป้นแบบนี้เหละผมเป้นทุกอัน 180 บาท เหอๆ

ลงทุนหน่อย ซัก 300-400 ก็โอเคแล้วครับใช้ยาวนานทนทาน พวก microsoft logitech อ่ะได้อยู่ครับ

Comment

อืมตามข้างบนเลยครับ

เสริมนิส

เมาส์ Optical ไม่เหมือน Laser นะงับ
      Laser มันจะนิ่งกว่ามาก
      พวกเมาส์ราคาต่ำๆจะเป็นพวก Optical ซะมากกว่า

Comment

Laser กับ Optical ต่างกันยังไงหรอ -.- ของเรามันก็มีเลเซอร์แดงๆข้างล่างอะ

Comment

กำลังจะเลือกซื้อใหม่ทั้งเมาส์และ คีบอร์ด
          ชั่งใจว่าอันไหนดี
          Microsoft
          Logitech
          Dells

ฟันธงให้หน่อยจิ อยากได้ปุ่มนิ่มๆอ่าคีบอร์ด ราคาไม่แพงมาก รุ่นไหน ราคาเท่าไหร่ บอกหน่อยจิ พอดีไม่รู้เรื่องนี้

Comment

Originally posted by supatpit View Post
            Laser กับ Optical ต่างกันยังไงหรอ -.- ของเรามันก็มีเลเซอร์แดงๆข้างล่างอะ

เลเซอร์จะมองแสงของมันด้วยตาเปล่าไม่เห็น

Comment

ถ้าเอาชัวร์และ่หาซื้อง่าย ๆ ก็ Microsoft ครับ
              Laser ดีกว่า แต่ Optical ของดี ๆ ก็นิ่งเหมือนกัน

Comment

อาจที่ที่รองเมาส์ก้อได้

Comment

ที่รองเมาส์เราใช้แบบที่ด้านล่างมันเป็นยางๆ ยิดติดกับกระจกอะ

Comment

เมาส์ี่ที่บ้าน กระโดดแว๊บ ไปอยู่มุมไหนไม่รู้ 55555

เมาส์เทพ Pleomex อิอิอิอิ

Comment

ดูที่รองmouse ด้วยน่อบางทีถ้าใช้ของที่มันสะท้อนแสงได้จะเป็นแบบนั้น
                      แล้วก็อีกอันคือถ้าใช้พวกไร้สายแล้วถ่านอ่อนจะเป็นแบบนี้เหมือนกัน

Comment

เป็นสีดำทึบๆจ้า ไม่ใช่สะท้อนแสงเลยอะ เทาๆ

Comment

ลองเปลี่ยนที่รองงับ กระดาษ A4 ธรรมดานั้นละ work +- - ถ้ายังไม่นิ่ง เปลี่ยนโลดงับ แนะนำ ใช้ที่เป็น laser
                          งับ

ถ้าเน้นเล่นเกม ราคาเบาๆ ก็ A7tech X7 งับ 7XX บาทคุณภาพเยี่ยม

Comment

แต่ A4 Tech ตัวที่ผมใช้อยู่คับ ผมว่าดีนะ เร็วดี DPI 2400 ถูกดี แค่ 750 เอง

Comment

ยี้ห้อนี้ต้องรุ่นสูงหน่อยถึงดีคับ ถ้าเปงแบบถูก ห่วยคับ

Comment

Working...
                              X