Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง psu ตัวไหม่ของ delux

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง psu ตัวไหม่ของ delux

[http://www.exmory.com/psu/dlp-50a.php

อ้างอิงจากข้อความนี้อะครับ เลยอยากทราบว่ามีใครซื้อไปลองใช้เเล้วหรือยัง เเล้ววัตต์เเท้ของมันเท่าไหร่หรอ ราคามันก็เอาเรื่องจากเเบบเดิมอยู่เหมือนกัน พอดีร้าน j.i.b มันมีอย่างนี้อ่านะ เพื่อนๆคิดว่าไงมันจะเอา nfx 9600 อยู่อะป่าววว หรือมีใครจะขาย Silverstone 500W กับ Enermax450 Watt มือ 2 เเบบถูกๆไห้ผมมั่ง

SilverStone 500W ของใหม่ราคาแค่ 2,300฿ เองซื้อใหม่เลยก็ได้นิครับผมว่าไม่แพงนะ

Comment

ถ้าเจ้าตัว Delux ราคา 1,590฿ ผมว่าไม่แพงนะเพราะมันมีระบบ Active PFC ด้วย

ถ้าวัตต์เต็มตัวที่ท่านบอกมาน่าเล่นครับ เสียที่ประกันให้แค่ปีเดียวเอง น้อยจัง
      Last edited by Leg; 13 Jul 2008, 03:39:13.

Comment

fyo

Comment

ของ Delux ไม่เต็มนะครับ แต่คิดว่าก็มีการพัฒนามาเยอะแล้วล่ะ

Comment

Delux ก็อยู่ในระดับใช้ได้เลยทีเดียว จ่ายไฟนิ่ง ส่วนเรื่องวัตต์ไม่เต็มนั้น ผมคิดว่าคงต่ำกว่าสเป็กที่แจ้งไว้นิดหน่อย เมื่อ
            เทียบกับราคาแล้วก็พอรับได้ ส่วนตัวผมก็ใช้ของ Delux 450W มาปีกว่าแล้วอุปกรณ์ในเครื่องค่อนข้างเยอะเปิดทั้งวัน
            OC ด้วย ไม่เคยดับ ไม่เคยวูบ ก็พอใจในคุณภาพในระดับหนึ่ง

Comment

Originally posted by gladiator2 View Post
              [http://www.exmory.com/psu/dlp-50a.php

อ้างอิงจากข้อความนี้อะครับ เลยอยากทราบว่ามีใครซื้อไปลองใช้เเล้วหรือยัง เเล้ววัตต์เเท้ของมันเท่าไหร่หรอ ราคามันก็เอาเรื่องจากเเบบเดิมอยู่เหมือนกัน พอดีร้าน j.i.b มันมีอย่างนี้อ่านะ เพื่อนๆคิดว่าไงมันจะเอา nfx 9600 อยู่อะป่าววว หรือมีใครจะขาย Silverstone 500W กับ Enermax450 Watt มือ 2 เเบบถูกๆไห้ผมมั่ง
              ถ้าอุปกรณ์อย่างอื่นไม่เยอะน่าจะไหว

เล่าประสบการณ์ให้ฟังครับ

เมื่อก่อนตอนเล่นเกมส์ออนไลน์เคยใช้ซัพพลายยี่ห้อ SAN ติดเคสGViewมา ใช้X2 4400+ คล๊อกนิดหน่อย การ์ดจอX1950 pro ฮาร์ดดิส3ตัวDVD-RW1 CD-RW1 ตอนนั้นยังไม่ใส่ใจเรื่องซัพพลาย
              เปิดบอททั้งวันทั้งคืน เดือนนึงปิดเครื่องซะ5-6รอบเองมั้ง ก็ใช้ได้ปกติมา6-7เดือนจนมันพัง
              จากนั้นก็ซื้อdeluxมาใช้ ต่อด้วย Raidmax Enermax Silverstone จนสุดท้ายตอนนี้ใช้Tagan

ความรู้สึกที่ผ่านมารู้ได้เลยว่าใช้พวกวัตต์เต็มอุ่นใจกว่าเยอะ สวยกว่าด้วย ประกันยาวกว่า ยืดอายุการใช้งานอุปกรณ์ภายในด้วย
              และถ้าเปรียบเทียบกันระหว่างคอม2เครื่อง อุปกรณ์ในเครื่องเหมือนกันต่างกันแค่ซัพพลาย พวกของดีๆค่าไฟจะถูกลงกว่าอีก

สรุปก็คือ มันก็ใช้การได้ในราคาของมัน

และสำหรับผมไม่เจอกันอีกแล้วแน่นอนซัพพลายวัตต์เทียม

Comment

เคยเห็นตัวจริงแล้วครับ สวยดี

เรื่อง96gtนี่ คิดว่าสบายๆ

Comment

Working...
                X