overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: Vista ผมใช้ DreamScenes ไม่ได้อ่ะคับ ช่วยที

OverclockZone Member Fon589's Avatar

Default Vista ผมใช้ DreamScenes ไม่ได้อ่ะคับ ช่วยที

พอดีลง windows ใหม่อ่ะคับ แล้วมันใช้ไม่ได้อ่ะ back หลังดำเลย แล้วมุมขวาขึ้นดังรูปอ่ะคับ
    up คะแนนเครื่องแล้วด้วย ได้ 5.6 อะ ก็ไม่น่ามีปัญหานา

OverclockZone Member amstel's Avatar

เปิด Aero รึยังล่ะดูจากภาพเหมือนยังไม่ได้เปิดนะ

OverclockZone Member Fon589's Avatar

Quote Originally Posted by amstel View Post
    เปิด Aero รึยังล่ะดูจากภาพเหมือนยังไม่ได้เปิดนะ
    ต้องไปเปิดที่ไหนหรอคับ Aero เนี้ย -*-

OverclockZone Member amstel's Avatar

รูปแบบธีมนะคับคลิ๊กขวาที่ Desktop เลือก Properties แล้วเลือก windows Aero
    เมื่อเปิดแล้วหน้าต่างwindowsจะสีขุ่นๆ

กำและ ของผมไม่มีอ่ะคับ หาแล้วไม่มีจริงๆ
    แล้วเป็นอะไรไม่รู้ เปิดโปรแกรม KMPlayer ไม่ได้ด้วยอ่ะคับ

OverclockZone Member thepor's Avatar

ลง driver VGA ยังคับ

ลงแล้วซิคับ Driver ATI 8.6 แล้วก็ update windows แล้วอะคับ
    ผมยังเล่น PES2008 อยู่เลย
    Last edited by Fon589; 13 Jul 2008 at 16:15:52.

ลองดูที่Theme ด้วยคับแต่เวลาผมเปิดใช้ก็ตรงที่ผมบอกนั่นแหล่ะ

เนี้ยคับ ผมลองไปที่ Theme อย่างว่าดูแล้ว
    มันก็เหมือนมี Theme ที่ต้องใช้ Aero บ้างก็มีนะ แต่ลองกดเข้าไปลองใช้ดูก็ขึ้นแบบนี้
    ไม่รู้มันเหมือนไม่มีตัวนี้อยู่ในเครื่องรึเปล่า หรือยังไง

ps. เป็น DVD ของเพื่อนมาอ่ะคับ ผมยืมมันมา เพื่อนมันก็ยังไม่ได้ลองลง vista เลยผมเลยยืมมาลงก่อน

Last edited by Fon589; 13 Jul 2008 at 17:12:12.

OverclockZone Member beautyless's Avatar
    พระราม 9 กรุงเทพฯ

ผมสงสัยว่า Theme ท่านที่นำมาลงเพิ่มจะมีปัญหานะครับ ลอง Repair ดูก่อน

Quote Originally Posted by beautyless View Post
    ผมสงสัยว่า Theme ท่านที่นำมาลงเพิ่มจะมีปัญหานะครับ ลอง Repair ดูก่อน
    มันมากับแผ่นอ่ะคับ แล้ว repair นี้คือใส่ CD windows บูท แล้ว repair ยังงั้นหรือ

เอ ... ผมมาเช็คๆดู คิดว่ามันน่าจะเป้นตัว Windows แปลงมาแฮะผมว่า ไม่แน่ใจว่าเป็น Ultimate รึเปล่าเพราะเพื่อนพึ่งซื้อ DVD ร้านมา มันก็บอก Ultimate นะ ตัวนี้ล่าสุดเลยด้วย

ช่วยดูให้ทีคับ ถ้าร้านมันหลอกจะได้เปลี่ยน

OverclockZone Member beautyless's Avatar
    พระราม 9 กรุงเทพฯ

My computer ท่านเหมือนกับของผมรึเปล่าครับ
    รูป รูป
    Last edited by beautyless; 13 Jul 2008 at 18:49:22.

Quote Originally Posted by beautyless View Post
    My computer ท่านเหมือนกับของผมรึเปล่าครับ
    เหมือนคับ

OverclockZone Member nao379's Avatar
    กำแพงเพชร ครับผม

มันไม่มีaeroหรอกครับของท่านหนะ มันตัดบางส่วนออกไป มันไม่มีส่วนนี้หงะUltimateมันจะมีมาให้เลย
    รูป รูป
    • File Type: jpg 2.jpg (9.1 KB, 48 views)

Quote Originally Posted by nao379 View Post
    มันไม่มีaeroหรอกครับของท่านหนะ มันตัดบางส่วนออกไป มันไม่มีส่วนนี้หงะUltimateมันจะมีมาให้เลย
    เนี้ยคับ ผมก็มีนะ นี่ไง
    แต่พอกดใช้ มันก็เหมือนเรากด Alt+Tab เลยอะ แต่กดปุ่ม Windows+tab แล้วไม่เกิดอะไรขึ้นอะ

OverclockZone Member joutboo's Avatar

สงสัยแผ่นผี อิอิๆ......ลองหาตามเวพบิตดูนะคับ เพราะบางทีไฟล์มันอาจจะไม่ครบ ทางที่ได้ใช้ของแท้ดีที่สุด (คนมีตังค์)...

OverclockZone Member nao379's Avatar
    กำแพงเพชร ครับผม

ของผมมันเดิมๆเลยหงะ ไม่มีทิมอย่างท่านเลยครับยังไม่ได้ลงอะไร ส่วนaeroก็ปกตินะ แผ่นผมไม่ได้โมมาหนะเลยไม่ค่อยเป็นรัย งันลองรีแพร์ดูก่อนครับเสียดายที่อัพมา
    ของผมก็แผ่นผีครับ แท้ไม่มีกะเงินหงะครับ ตั้งหลายบาทเลยต้องทนใช้แต่ผีผีครับ ลองลงvista code หรือ klcodec ดูครับช่วยได้เปล่าไม่รู้ครับแต่ก็ลองดูก่อนนะ
    รูป รูป
    • File Type: jpg 3.jpg (92.7 KB, 0 views)
    • File Type: jpg 4.jpg (103.4 KB, 2 views)
    Last edited by nao379; 13 Jul 2008 at 22:38:37.

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

ต้องเป็นตัว ultimate คับ

OverclockZone Member

ของผมก็มีครับเป็นตัว business ของแท้ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks