Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vista ผมใช้ DreamScenes ไม่ได้อ่ะคับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vista ผมใช้ DreamScenes ไม่ได้อ่ะคับ ช่วยที

พอดีลง windows ใหม่อ่ะคับ แล้วมันใช้ไม่ได้อ่ะ back หลังดำเลย แล้วมุมขวาขึ้นดังรูปอ่ะคับ
    up คะแนนเครื่องแล้วด้วย ได้ 5.6 อะ ก็ไม่น่ามีปัญหานา

เปิด Aero รึยังล่ะดูจากภาพเหมือนยังไม่ได้เปิดนะ

Comment

Originally posted by amstel View Post
      เปิด Aero รึยังล่ะดูจากภาพเหมือนยังไม่ได้เปิดนะ
      ต้องไปเปิดที่ไหนหรอคับ Aero เนี้ย -*-

Comment

รูปแบบธีมนะคับคลิ๊กขวาที่ Desktop เลือก Properties แล้วเลือก windows Aero
        เมื่อเปิดแล้วหน้าต่างwindowsจะสีขุ่นๆ

Comment

กำและ ของผมไม่มีอ่ะคับ หาแล้วไม่มีจริงๆ
          แล้วเป็นอะไรไม่รู้ เปิดโปรแกรม KMPlayer ไม่ได้ด้วยอ่ะคับ

Comment

ลง driver VGA ยังคับ

Comment

ลงแล้วซิคับ Driver ATI 8.6 แล้วก็ update windows แล้วอะคับ
              ผมยังเล่น PES2008 อยู่เลย
              Last edited by Fon589; 13 Jul 2008, 16:15:52.

Comment

ลองดูที่Theme ด้วยคับแต่เวลาผมเปิดใช้ก็ตรงที่ผมบอกนั่นแหล่ะ

Comment

เนี้ยคับ ผมลองไปที่ Theme อย่างว่าดูแล้ว
                  มันก็เหมือนมี Theme ที่ต้องใช้ Aero บ้างก็มีนะ แต่ลองกดเข้าไปลองใช้ดูก็ขึ้นแบบนี้
                  ไม่รู้มันเหมือนไม่มีตัวนี้อยู่ในเครื่องรึเปล่า หรือยังไง

ps. เป็น DVD ของเพื่อนมาอ่ะคับ ผมยืมมันมา เพื่อนมันก็ยังไม่ได้ลองลง vista เลยผมเลยยืมมาลงก่อน

Last edited by Fon589; 13 Jul 2008, 17:12:12.

Comment

ผมสงสัยว่า Theme ท่านที่นำมาลงเพิ่มจะมีปัญหานะครับ ลอง Repair ดูก่อน

Comment

Originally posted by beautyless View Post
                      ผมสงสัยว่า Theme ท่านที่นำมาลงเพิ่มจะมีปัญหานะครับ ลอง Repair ดูก่อน
                      มันมากับแผ่นอ่ะคับ แล้ว repair นี้คือใส่ CD windows บูท แล้ว repair ยังงั้นหรือ

Comment

เอ ... ผมมาเช็คๆดู คิดว่ามันน่าจะเป้นตัว Windows แปลงมาแฮะผมว่า ไม่แน่ใจว่าเป็น Ultimate รึเปล่าเพราะเพื่อนพึ่งซื้อ DVD ร้านมา มันก็บอก Ultimate นะ ตัวนี้ล่าสุดเลยด้วย

ช่วยดูให้ทีคับ ถ้าร้านมันหลอกจะได้เปลี่ยน

Comment

My computer ท่านเหมือนกับของผมรึเปล่าครับ
                          Attached Files
                          Last edited by beautyless; 13 Jul 2008, 18:49:22.

Comment

Originally posted by beautyless View Post
                            My computer ท่านเหมือนกับของผมรึเปล่าครับ
                            เหมือนคับ

Comment

มันไม่มีaeroหรอกครับของท่านหนะ มันตัดบางส่วนออกไป มันไม่มีส่วนนี้หงะUltimateมันจะมีมาให้เลย
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X