Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง notebook intel and amd

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง notebook intel and amd

ตอนนี้ผทใช้ intel core duo อยู่อะคับ

ผมจะซื้อ amd x 2 อยการู้ว่าจะดีกว่า intel ไหมคับ

ส่วนมากเล่นเกมแล้วก็โหลด บิต เลยต้องเปิดทิ้งไว้หลายคืน

ใช้ intel อยู่ไม่มีปัญหาเรื่องนี้เลย ปิดทิ้งั้งวันทั้งคืนได้เลยอะคับ

จะลองใช้ amd ในความคิดผมคิดว่า amd น่าจะเร็วกว่าในความเร็ว 1.6 เท่ากัน

แต่ก็กัวปัญหาหลายๆอย่าง เช่น ความร้อน การใช้งานที่เรียกได้ว่า ทรหด อะครับ

อยากรู้ว่า ในความเร็ว 1.6 เท่ากัน amd จะทำงานได้เร็วกว่าป่าวคับ แล้วจะมีปัญหาความร้อน
    หรือการใช้งานไหมคับ

ของเก่าดีอยู่แล้วครับ ไม่แนะนำให้เปลี่ยนครับ

Comment

amd ไม่ดีเหรอคับ อยากรู้เหตุผลคับ

Comment

notebookอินเทลดีกว่าแบบไม่มีข้ออ้างครับ

Comment

ไม่หรอกครับ amd ก็ดีครับ แต่จะกินไฟกว่าแค่นั้นครับ

Comment

โดยตัว ซีพียู หากเทียบ pentium m กับ turion (ไม่นับ dual core นะ)ถือว่าพอๆกัน
            แต่ที่ต่างกันคือชิพเซต ที่ทางฝั่ง intel ทำชิพเซตออกมาได้ดีกว่า amd พอสมควร
            รวมถึงเรื่อง wlan และความพิถีพิถันของเนื้องานที่แต่ละแบรนด์เทใจไปทาง intel มากกว่า

Comment

ถ้าเป็น notebook ผมว่า intel นะครับ ดีแล้ว amd เขาขึ้นชื่อเรื่องควาามร้อนครับ

Comment

Working...
              X