overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: แปลง DMC 4 จาก DVD 9 เป็น DVD 5 ยังไงครับ

OverclockZone Member boy2san's Avatar

Exclamation แปลง DMC 4 จาก DVD 9 เป็น DVD 5 ยังไงครับ

แปลง DMC 4 จาก DVD 9 เป็น DVD 5 ยังไงครับ

ผมดูใน cd-2-dvd ยังไม่มีวิธีทำเลยอะ พอดีจะทำไปให้เพื่อน

ถ้ามีวิธีทำ mass effect ด้วยก็ดีนะครับ เก็บไว้นานละ

ขอบคุณมากๆครับ

OverclockZone Member darkwiess's Avatar

ไปหาวิธีทำที่ itemxp น่ะครับมีหมดเลยในหลายๆเกม

โอ้ว

OverclockZone Member boy2san's Avatar

ขอบคุณมากมาย

OverclockZone Member sungod1422's Avatar
    พระราม 2 / บางปะกอก / บางปะแก้ว

อ่ะอ่ะ ยกมาให้เลย อิอิ กลัวหาไม่เจอ

Extract iso แล้วแบ่งตามนี้

DVD1

DVD2

วิธีการลง
    ลงแผ่น 1 ตามปกติ
    ซักพักมันจะ Error 1311 ให้ใส่แผ่น 2 แล้วกด Retry
    จากนั้นมันจะ Error 1311 อีกครั้ง ให้ใส่แผ่น 1 แล้วกด Retry

Credit : http://forum.itemxp.net/topic.php?id=17966 (Tana_Sara)

OverclockZone Member tsunaru's Avatar
    รามคำแหง 39_43/1 ลาดพร้าว 94_112

อีกวิธีนึงคือ แผ่นสองอ่ะ ใส่แต่ไฟล์ data 12 13 .cab ก็พอ ที่เหลือไม่ต้องเอามา
    ผมทำดูและลองลงเล่นมะกี๊เอง อิอิ

OverclockZone Member Zemos's Avatar

Quote Originally Posted by tsunaru View Post
    อีกวิธีนึงคือ แผ่นสองอ่ะ ใส่แต่ไฟล์ data 12 13 .cab ก็พอ ที่เหลือไม่ต้องเอามา
    ผมทำดูและลองลงเล่นมะกี๊เอง อิอิ
    ตามนี้ครับ อย่างเกม Lost Planet ก็ทำได้เหมือนกัน
    แต่ตอนนี้DVD9แถวบ้าน ผมราคาประมาณ30-50เองครับ

OverclockZone Member tonzeero's Avatar

เยี่ยงนี้นี่เองง

OverclockZone Member qbert's Avatar

ขอเสริมนิดหนึ่งนะคับ ก็อบมาจากเวบนอก
    Create 2 folders: DVD1 and DVD2
    on DVD1, copy DirectX folder + Data1.Cab + Data11.Cab + Data14.Cab + other files (mst, exe, inf, ico and the new msi from here: http://rapidshare.com/files/12841508...CRY_4.rar.html)
    on DVD2, copy Data12.cab + Data13.cab
    create for each folder a ISOs
    load it in Daemon-Tools and install

Install Order will be DVD1, DVD2, DVD1 (it must be)
    volumelabel disk1 = DISK1
    volumelabel disk2 = DISK2
    CREDIT: nando2002
    - cd-2-dvd
    - fileforums

ตามนี้ไม่มีErrorแน่นอนคับ(คิดว่าที่Errorเพราะเค้าไม่ได้แก้ไฟล์.msi)
    - ก็อปไฟล์ทั้งหมด มาไว้ในDVD1(ยกเว้นData12.cab,Data13.cab)
    - ดาว์โหลดตัว .msi (http://rapidshare.com/files/12841508...CRY_4.rar.html) แล้วเอาไปวางทับในDVD1
    - ในDVD2 จะมีแค่ไฟล์Data12.cab,Data13.cabเท่านั้นนะคับ (อย่าลืมก็อปไฟล์.icoก่ะautorun.infมาด้วยนะคับ)
    *แก้ไฟล์autorun.inf ด้วยนะคับ [open=0]
    เวลาไรท์ตั้งชื่อแผ่นเป็น DISK1ก่ะDISK2

ป.ล.ลองใช้โปรแกรมultra isoสร้างimageก่อน แล้วลองลงดูก่อนไรท์ก็ดีนะคับ เพื่อความชัวล์

OverclockZone Member amstel's Avatar

เห็นบอกที่errorเพราต้องการให้รู้ว่าถึงเวลาใส่แผ่นอื่นแล้ว(มั้ง) เพราะมันerrorแต่ไม่มีผลกับการลง

OverclockZone Member gamoxzone's Avatar

มาเก็บข้อมูล อิอิ

OverclockZone Member

ซื้อ D9 มาเผาเก็บเลย ง่ายกว่า

OverclockZone Member qbert's Avatar

เห็นบอกที่errorเพราต้องการให้รู้ว่าถึงเวลาใส่แผ่นอื่นแล้ว(มั้ง) เพราะมันerrorแต่ไม่มีผลกับการลง
    คับ แค่เค้าไม่ได้แก้.msi ถ้าโหลดจากLINKแล้วก็อปไปวางทับเลยน่าจะได้นะคับ
    แต่เรื่องราคามันคนละอย่างกันเลยนะคับ

OverclockZone Member amppeter's Avatar

DVD9
    PRINCO ที่ตะวันนา แผ่นละ 35 บาทครับ
    คุณภาพ ระดับ กลาง ถึง ต่ำ ความเร็วระดีบ 1x ไร้ท์ทีครึ่งชั่วโมง ลุ้นนานดี
    แต่ถ้าเราซื้อเป็น แพค 10 แผ่น มันจะเหลือ 300บาท

OverclockZone Member MaKuBeck's Avatar
    Kmit~L / Bangna

เก็บไว้ HDD ครับ ลงไว ดี เหอๆ ISO เกมส์ ก็ กินไป 100 กว่า G ละ

leam5000's Avatar
    พระนครศรีอยุธยา(บางปะหัน)

ทำเป็นIso แล้ว จับบีบด้วย winrar เป็น2ส่วน ใส่ dvd 5 ซิครับ ง่ายดี

OverclockZone Member tsunaru's Avatar
    รามคำแหง 39_43/1 ลาดพร้าว 94_112

พอ error ขึ้นมาก็เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา
    ตอนใส่แผ่น 2 พอ ต้องการหาแผ่นต่อ มันก็บอก insert disc1 อีก
    ฮ่า เท่ดีๆ

OverclockZone Member ultrasonic's Avatar

Quote Originally Posted by verjil View Post
    เห็นด้วยครับซื้อ DVD9 มาเลยดีกว่าง่ายดี 35บาทเอง

Bookmarks

Bookmarks