Announcement

Collapse
No announcement yet.

dose CM Aquagate Max has come ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• dose CM Aquagate Max has come ?

สวัสดีครับ

ไม่ทราบว่าเจ้าตัวนี้ (CM Aquagate Max) มันเข้ามาหรือยังอะครับ
    TK jedi มีขายหรือยังอะครับ ราคาเท่าไร
    (PC-CM เชียงใหม่ละงับ ?)

แล้วประสิทธิภาพละครับ เป็นยังไงบ้าง คุ้มที่จะเล่นหรือเปล่า
    (เน้นเสียงเงียบๆ และก็อยู่ในเคสนะครับ เรียบร้อยหน่อย)

ถ้าเทียบกับ TR120ex + 2SilentFan || IFX-14 + 2SilentFan
    (ข้อเน้นย้ำ เสียงเงียบๆ และก็อยู่ในเคส นะครับ)

รบกวนผู้รู้ผู้มีประสบการณ์ และท่าน KiDMaioRKz ช่วยชี้แจงแถวงไขด้วยครับ
    ขอบคุณครับ
    (เห็นท่าน KiDMaioRKz ไม่ค่อย on m ถามในบอร์ดละกันครับ จะได้ไม่รบกวน )

ผมว่าท่านโทรถามเลย แน่นอนที่สุด *-* สวยดีนะครับ

Comment

ผมว่ายังไมเข้านะ

Comment

not yet. ^^

Comment

อีกตัวที่น่าสนใจก็คือ XSPC Dual Bay Res Pump ครับ ตัวนี้เงียบมากครับ แรงดันก็ดีทีเดียวเลย ลองดูที่บอร์ดนี้นะครับ ลองดูที่นี่เลยครับพี่ Suhanna กับผมใช้อยู่ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=196165

Comment

ผลการ review เทียบกับ Zerotherm NV120 Premium

และ Zerotherm NV120 Premium เทียบกับเพื่อนฝูง รวมทั้ง TR120ex ตัวเก่งด้วย

แต่ที่สำคัญ อย่าลืมเรื่องของเสียงครับ

เทียบกับ Thermaltake Bigwater 760i

================================================

น่าสังเกตที่ Aquagate Max เดิมๆมีความสามารถ ไม่หนี NV120 และ TR120 เลย (ต้องโมกันหน่อย)
            แต่เรื่องของความเงียบแล้ว คงจะต่างกับ NV120 เยอะเลย
            ดูแล้วตัวเลือกที่น่าสนใจก็ยังเป็น TR120ex อยู่นะเนี่ย

อะ สงสัยอย่างนึงครับ FM123 เสียงมันดังไหมครับ เวลาปรับแรงสุดๆ ?

Comment

เท่าที่ดูๆ มานะครับ
              หม้อน้ำแยกท่อรีด 2 ตอน ... ปั้ม 400ลิตร
              ถังพักน้ำ ใส่ช่อง 5.25" สายยาง 3/8"
              แต่ผมคาดว่า price : performance
              น่าจะไม่ดีเท่าพวกซิงค์ลม เจ๋งๆ อย่าง TR120EX , TrueBlack พวกนี้ครับ
              เพราะดูจากผลเทสท์หลายๆ แหล่งแล้ว ไม่ค่อยน่าประทับใจเท่าไหร่เลยครับ

อีกอย่าง เมืองไทยยังไม่มีขายครับ
              ถ้าจะสั่งเข้า รวม shipping แล้ว ก็เกือบได้ ชุดน้ำเจ๋งๆ ในไทยแหละครับ

somepics. from hwz

ถ้ากำลังมองชุดนี้อยู่
              มีอีกทางเลือกครับ ราคาน่าจะไม่ทิ้งมาก
              ของ swiftech ครับ

GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Working...
              X