Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องซื้อคอม รบกวนช่วยตอบด่วนด้วยน่ะคัรบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องซื้อคอม รบกวนช่วยตอบด่วนด้วยน่ะคัรบ

รบกวนขอความเห็นด่วนน่ะคัรบ เดี่ยวผมจะสั่งซื้อทางเว็บ จะได้ส่งมาให้ทันก่อน
    วันหยุดยาวครับ ชุดคอมตามนี้คุณภาพโดยรวม
    ดีไหมครับ ไว้ใช้งานทั่วๆไป เล่นเน็ท โหลด
    ใช้ต่อพ่วงกับอุปกรณ์ต่างๆ เช่น เครื่องไรท์ดีวีดี
    printer คุณภาพดีใช้ได้ก็ไม่มีปัญหาแล้วคับ
    ตรงนี้เข้าใจเพราะสเป็คไม่ได้สูง ที่เน้นคือถ้าใช้งานพร้อมกันหลายอย่าง เล่นเน็ท
    ไรท์แผ่น ดาวนืโหลด ใช้งาน printer
    ตรงนี้ต้องการให้ใช้งานลื่นไหล คล่องสะดวก
    ไม่หยุด ติดขัด หรือค้างเลยครับ ชุดนี้ไม่มีปัญหาเรื่องนี้น่ะคัรบ งบมีเท่านี้น่ะคัรบ มีชิ้นส่วนไหนต้องปรับเ้ปลี่ยนไหมครับ ที่สำคัญทุกชิ้่นส่วนเข้ากันได้ดีหมดน่ะคัรบ ขอคำเสนอแนะ
    ด่วนเลยน่ะคัุรบ ขอบคุณทุกคนมากคับ

CPU
    AMD2 (940) X2 Athlon 5200 (Box, 5Y-ASYS)

Mainboard
    M/B Socket 940 AMD 64-bit (VGA On) (940-VSL) ASUS M2N-VM HDMI ( รุ่นนี้มีการ์ดจอบนบอร์ดแล้่วน่ะคัรบ
    ไม่ต้องซื้อการ์ดเพิ่มน่ะคัรบ )

RAM
    DDR2(800) 2GB. Kingston

Hard Disk
    SATA-II 160 GB Western

MONITOR crt
    17" Flat DELL (M-782, B, Re)

Case + Supply
    ATX CASE P&A (CX-9858X) B/S
    P4, 500w,24 Pin,2Fan

OK แล้วครับ

Comment

เพิ่มอีก 300 เอา 250 กิ๊ก โลด

ทำไม ไม่เอา lcd ไปเลย อ่า

Comment

เปลี่ยน

HD เป็น 250
        MB Asrock Alive
        LCD

Comment

CPU แรงไป ลดลงมาครับ

นอกนั้นลอกข้างบน อิอิ ตังค์ไม่พอก็เข้า IT Market

Comment

Working...
          X