Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำกระเป๋า NB คุณภาพดี สวยน่ารัก สำหรับผู้หญิงหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำกระเป๋า NB คุณภาพดี สวยน่ารัก สำหรับผู้หญิงหน่อยครับ

ตัวเครื่องขนาดจอ 13 นิ้วครับ
    แฟชั่นอย่างเดียวแต่ไม่ปกป้องอะไรเลยก็ไม่ไหวครับ (ค่อนข้างซุ่มซ่าม)

มีรูปหรือ Link หรือแนะนำร้าน จะขอบคุณมากครับ

http://catalog.belkin.com/IWCatProdu...uct_Id=375643#

อันนี้เรยครับ สีน้ำตาล-ฟ้า สวยงามมากๆ ผมพึ่งไปซื้อมาเหมือนกัน แต่สีดำ-แดง

แพงหน่อย แต่ข้างในถนอม notebook ดีมากๆ

จริงๆแล้วผมว่าหาซองนุ่มๆ absorb แรงกระแทกดีๆซักอัน แล้วก็ใส่กระเป๋าแฟชั่นตามสะดวกก็ดีเหมือนกันนะครับ เปลี่ยนได้หลากหลายดี ราคาย่อมเยาด้วย แบบดีสุดๆก็ไม่เกิน 990

ของพวกนี้ก็คุณภาพตามราคาล่ะครับ ลองไปจับเนื้อผ้าด้านในก็จะรู้เอง

Comment

Sling Bag for Notebooks up to 15.4''

ใบนี้หาซื้อได้ที่ไหนเหรอครับ อยากได้อะ

Comment

Originally posted by Decription View Post
        http://catalog.belkin.com/IWCatProdu...uct_Id=375643#

อันนี้เรยครับ สีน้ำตาล-ฟ้า สวยงามมากๆ ผมพึ่งไปซื้อมาเหมือนกัน แต่สีดำ-แดง

แพงหน่อย แต่ข้างในถนอม notebook ดีมากๆ

จริงๆแล้วผมว่าหาซองนุ่มๆ absorb แรงกระแทกดีๆซักอัน แล้วก็ใส่กระเป๋าแฟชั่นตามสะดวกก็ดีเหมือนกันนะครับ เปลี่ยนได้หลากหลายดี ราคาย่อมเยาด้วย แบบดีสุดๆก็ไม่เกิน 990

ของพวกนี้ก็คุณภาพตามราคาล่ะครับ ลองไปจับเนื้อผ้าด้านในก็จะรู้เอง
        import อย่างเดียว รึเปล่าครับ

หรือมีร้านในไทยขาย ถ้ามีบอกชื่อร้านด้วยครับ

Comment

วานอีกเรื่องครับ ช่วยถ่ายรูปหลายๆมุมของเจ้ากระเป๋าตัวนี้มาลงหน่อยได้มั้ยครับ

เพราะเวปมันมีรูปแค่มุมเดียวเองอ่ะ

Comment

http://us.kensington.com/html/14498.html
            อันนี้ใช้อยู่ค่ะซื้อมาจาก itcity พันทิพค่ะ เราว่าสวยดีอ่ะมานเหมาะกับผู้หญิงอ่ะ เปิดดูข้างในเป็นผ้าบุสีลายสวยดี(น้ำตาลเหลืองๆ) classic ดีค่ะถ้าสนใจเด่วจะลองถ่ายรูปแล้วอัพโหลดไปให้นะค่ะ

Comment

อ่า.... ซื้อที่ Data IT น่ะครับ เห็นขายอยู่เจ้าเดียว ของผมซื้อที่ fortune ครับ มีขายทั้งสองสี ประกัน life time ราคา 2xxx น่ะท่าน
              สะพายแล้วเทห์ไม่หยอก อิอิ ตรงที่ใส่ notebook บุกำมะหยี่นุ่มมากๆทุกด้านครับ =)

เดี๋ยวเอารูปตามมาตามคำเรียกร้อง

Comment

มาแล้วครับพี่น้อง

หน้าตรง

ด้านหลังเป็นโครงพลาสติกบุนวม เหมือนทั่วๆไป

ด้านหน้าเปิดได้สองช่อง แถมซองใส่ adapter มาให้ด้วย

ด้านในที่บอกนี่แหละครับ นิ่มดีมาก

ด้านในอีกครั้ง

หมดแล้วคราบ ถ่ายมาแค่นี้ ง่วงนอน
                แฟลชแรงไปหน่อย ของจริงดูดีกว่าในรูปนะ ขี้เกียจรีทัช

ปล.ฝ่ายขายเข้ามาแล้วโอนค่าโฆษณามาซะดีๆ
                มิฉะนั้น....................เราก็จะยังใช้ของท่านต่อไป (เพราะซื้อมาแล้ว)

ปล2.สายสะพายแบบเฉียงข้างเดียว ยืนยันว่าสะพายแล้วไม่ปวดไหล่นะครับ เพราะสายมันใหญ่ กระจายน้ำหนักได้ค่อนข้างดี (ถ้าไม่ได้บ้ายัดอะไรลงไปมากมายอะนะ) เสียอย่างเดียว สะพายแล้วเสื้อยับ 555

ปล3.รุ่นอื่นๆก็เห็นเค้ามีขายนะ แต่ไม่สะดุดตาเท่ารุ่นนี้ (จริงๆสีน้ำตาล-ฟ้า ผมว่าสวยกว่าดำ-แดงนะ แต่ไม่เหมาะกับพวกหน้าโหดอย่างเรา 555)

ปล4.ด้วยความใหญ่ของสายสะพาย ทำให้มันแอบมีช่องเล็กๆข้างในบุกำมะหยี่นุ่มๆไว้ด้วย จากรูปที่แขวนติดมาตอนซื้อ ทำไว้ให้ใส่มือถือได้ แต่ไม่กล้าใส่ กลัวหักสองท่อน

ไปนอนแล้ววุ๊ยยย เดี๋ยวมีเพิ่ม ปล5 ไม่ได้นอนซักที
                Last edited by Decription; 15 Jul 2008, 00:19:28.

Comment

เห็นแล้ว นิ่ม ดี

พันธ์ทิพย์จะมี มั้ยครับ

แต่เห็นแล้วชอบสีฟ้ามากกว่าง่ะ

Comment

Originally posted by Athena View Post
                    http://us.kensington.com/html/14498.html
                    อันนี้ใช้อยู่ค่ะซื้อมาจาก itcity พันทิพค่ะ เราว่าสวยดีอ่ะมานเหมาะกับผู้หญิงอ่ะ เปิดดูข้างในเป็นผ้าบุสีลายสวยดี(น้ำตาลเหลืองๆ) classic ดีค่ะถ้าสนใจเด่วจะลองถ่ายรูปแล้วอัพโหลดไปให้นะค่ะ
                    ขอบคุณครับ ราคามันเท่าไหร่หรือครับ

Comment

Originally posted by Decription View Post
                      อ่า.... ซื้อที่ Data IT น่ะครับ เห็นขายอยู่เจ้าเดียว ของผมซื้อที่ fortune ครับ มีขายทั้งสองสี ประกัน life time ราคา 2xxx น่ะท่าน
                      สะพายแล้วเทห์ไม่หยอก อิอิ ตรงที่ใส่ notebook บุกำมะหยี่นุ่มมากๆทุกด้านครับ =)

เดี๋ยวเอารูปตามมาตามคำเรียกร้อง
                      มันมีอันเล็กกว่านี้ไหมครับ เพราะว่าเครื่อง 13 นิ้วเอง

ดีไซน์เจ๋งครับ (ออกผู้ชายไปไหมหว่า)

ขอบคุณมากครับ

Comment

แนะนำ กระเป๋าตามชอบ กับซอง zero shock ครับ

ผมใช้กระเป๋าอยู่ 3-4 ใบ ตามแต่สถานะการณ์และอารมณ์ ใช้ซองดีๆรู้สึกว่ามันสะดวกสบายกว่าเยอะ โอกาสหายน้อยกว่ากระเป๋าเฉพาะทางด้วย

- แบกแต่ notebook ก็หิ้วซอง/ถุงผ้า
                        - notebook (and/or) adapter (and/or) mouse ก็ ถุงผ้า ไม่ก็เป้แบบสะพายแล่ง
                        - ถ้าของเยอะขึ้นก็ใส่ เป้หลัง
                        - ไม่อยากทิ้ง notebook ไว้ในรถก็เอา mouse กะ adapter ทิ้งไว้แล้วเอา notebook ใส่ถุงผ้าไป

ก็ประมาณนี้นะที่ผมใช้อยู่อ่ะ 13.3 นิ้วเหมือนกัน เคยทำ notebook(อยู่ในซอง) ตกพื้นถนนสองครั้งระดับเอวไร้รอยขีดขวนครับ (หรือว่าแค่โชคดีก็ไม่รู้ ^^)
                        Last edited by เจ้าชายกบ; 15 Jul 2008, 02:48:19.

Comment

ประมาณ 2400 แถมเมาท์ไร้สามมาอันนึง(แถมมาทำไมไม่รู้ไม่รู้จะเอามาทำอะไร)

Comment

โอ้ว กระเป๋าใส่ nb ของ belkin ปกติ belkin นี่ประกัน lifetime เสียเปลี่ยนตัวใหม่แล้วกระเป๋านี่ขาดเปลี่ยนตัวใหม่ป่ะ

น่าซื้อมาใช้บ้าง ไหนๆ เครื่องก็รุ่นเดียวกะท่านแระ แอบเลียนแบบกระเป๋าใช้เหมือนกันอีกอย่างบ้างก็ดี แต่คงเอาสีฟ้า อิอิ

Comment

ตามนี้เลยครับมีมากมาย http://forums.overclockzone.com/foru...36#post3011936

Comment

Working...
                              X