Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอระบายเกี่ยวกะประกันหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอระบายเกี่ยวกะประกันหน่อยครับ

พอดีผมเพิ่งไปเคลมสินค้ามา 2 รายการ

1.ฮาสดิส 400 g western รุ่น AAKS ปกระกันของ synex เพิ่งซื้อมาได้เดือนนิดๆ เอาไปแคลมรอ 3 อาทิตย์ ประกันโทรมาบอกว่าของไม่มีต้องอัพเกรด ผมก็ถามว่าถ้า 500 g ราคาเท่าไหร่บอกต้องเพิ่มเงิน 980 บาท ผมเลยถามพี่ราคานี้ผมรับไม่ได้เพราะผมซื้อมาก็ 2700 บาท เพิ่ม900เนี้ยของใหม่เพิ่มอีก200ก็ได้แล้วทำไมแพงจังเค้าบอกว่าราคานี้เพราะว่าเราไม่ใช่ดีเลอร์ ซะงั้นเลยผมเลยบอกว่าไงผมก็ไม่เปลื่ยน เพราะว่าไม่คุ้มค่าบอกอยากได้ตัวเดิม เค้าก็บอกไม่มียังไงก็ต้องเปลื่อนงั้นเอางี้เด๋วพี่ลดให้ได้630บาท ผมก็เลยถามว่าตัว 640 g เพิ่มเท่าไหร่ ได้1108บาท เลยถามว่าตัวนี้ลดได้ป่าว บอกว่าไม่ได้ผมก็ไม่รู้ว่าเพราะไร เพราะตัว500gลดได้แต่ตัวนี้ลดไม่ได้เค้าบอกว่ารุ่นนี้ลดไม่ได้ ผมเลยเอาตัว 640 g เพราะน่าจะคุ้มกว่า ไหนๆก็อัพเกรดแล้ว สรุปของซื้อมา เดือนกะอีกทิตย์เดียว ต้องเสียเงินเพิ่มโดยใช่เหตุ 3808 บาท เทียบกะของใหม่ 3150 บาท ต้องเสียไปฟรีๆ600บาทเซ็งเลย......แต่ที่เสียความรู้สึกมากไปกว่านั้นอีกประกันเจ้าที่สอง

2.vga power color 1650 pro ddr 3 256 ประกันcom7 ผมนำไปเคลมที่สำนักงานใหญ่คลองตัน ไปถึงเจอพนักงานหน้าเค้าเตอร์อยู่ 3 คน พูดจาได้*****มาก แถมแก้ปัญหาให้เราไม่ได้พูดจาบริการไม่ดีอีก คือว่าvgaของผมพัดลมหลุด เค้าบอกว่าไม่รู้ประกันได้ป่าวต้องถ่ายรูปไปสำนักงานใหญ่ที่ต่างประเทศให้ดู ผมก็อืมมม แต่กรณี้นี้ของที่อื่นเค้าก็รับแคลม ไม่ใช่ว่าผมไม่มีประสพการณ้ แล้วก็เลยถามว่าถ้าแคลมได้นี่อัพเกรดให้ได้ป่าวรุ่นไหนได้บ้าง เค้าก็เลยบอกตัวที่ใกล้เคียงไม่ต้องเสียตัง ได้ 6600gt กะ ตัวเดิม 1650 pro 512 ddr 2 ผมเลยถามว่างั้นเพิ่มตังได้รุ่นไหนบ้าง ได้7300gt กะ 3450 เพิ่มเงินอีก 2000 บาท เฮ้ย***จะบ้ารึป่าว เพิ่ม 2000 เห็นว่าผมโง่หรือไงเนี้ย แค่ตอนแรกที่เสนอ6600gt มันก็ต่ำกว่าตัวที่ผมแคลมทั้ง2ตัวแล้ว ผมเลยบอกไปว่า เมื่อวานผมเพิ่งซื้อ 3470 มาใช้งานก่อนราคายังแค่2100บาทนี่แม่งเอา7300กะ3450มาให้ผมเพิ่มเงินอีก2000บาท มันก็ทำหน้าเอ๋อๆ ผมเลยบอกงั้นเอาตัวเดิม อีก2วันมีพนักงานหญิงก็โทรมาบอกว่าสามารถแคลมได้แต่ของตัวเดิมไม่มี ต้องเอา 1650pro 512 ddr2หรือ8600gt 256 ddr 2 เท่านั้นมีบังคับ ผมก็ถามว่าตัวเก่าผมเนี้ยddr3 ผมก็อยากได้ตัวเดิมหรือมีรุ่นอืนที่ใกล้เคียง บ้างรึป่าว เค้าก็เสนอ ecs 8600 gt 512 ddr 3 บอกมีรุ่นเดียวที่เปลื่นได้ต้องเพิ่ม500บาท ผมเลยถามพวกตระกูล3xxxก็บอกว่าเปลื่ยนไม่ได้ เพราะว่าสูงกว่ากันเยอะ ให้เปลื่ยนได้แค่นี้ (แล้วจะมีอัพเกรดไว้ทำไมในเมื่อเปลื่ยนตามต้องการไม่ได้) ผมก็เลยตกลงเอา ecs 6600 gt 512 ddr 3 สรุปเสียตังเพิ่ม500บาท พรุ่งนี้มารับสินค้าได้เลยแต่.......วันมารับของพอมาถึงเจอไอ้3ตัวเดิม ก็ยื่นใบแคลมให้มันก็เข้าไปหาสินค้าแล้วออกมาถามว่ามีพนักงานโทรไปแจ้งยัง ไม่พอถามว่าชื่ออะไรอีก กูจะรู้กับพวก***ไหมเนี้ย มันก็บอกให้รอ รอไปชั่วโมงครึ่ง มันก็บอกของได้แล้วสิ่งแรกที่มันบอก500บาท ผมยังไม่ทันดูของเลยว่าเรียบร้อยป่าว พอมาดูถามมันว่า สินค้าเนี้ยตอนคุยกัน เค้าให้ 512 ddr2
    แต่ผมกลับได้ 256 ddr 3 มันก็เลยบอกว่ารุ่นนี้ไม่มี 512 ddr3 มันนึกว่าผมโง่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆอีกแล้วเลยบอกไปว่าตัวนี้มีผมไปดูมาในเวปแล้ว มันเลยบอกว่ารุ่นนี้ทางเราไม่มีแล้วยังถามอีกว่าพนักงานชื่อไรโทรไปกูก็บอก***ไปแล้วว่ากูไม่รู้***ยังจะมาถามซ้ำอีกทำไม่เนี้ย สรุปผมเลยได้ 256 มาผมเลยเซ็นรับของช่างมันเหอะแม่งเสียรมมากแล้ว คิดไปคิดมาผมก็เลยถามว่าเอาตัวเดิมได้ป่าวที่แคลม ไม่อยากเสียตัง500เพราะว่าความเร็วมันไม่ต่างกันเลยแต่ผมกับต้องเสียให้มัน500 มันบอกว่าไม่มีของจะเอาตัวที่สเปกต่ำกว่าป่าวคือ 1650pro 512 ddr 2 แม่งโง่ป่าวเอาตัวต่ำกว่ามาให้ แล้วมันก็เอาสเปกมาเทียบให้ดู ของเก่า 700/600 ของใหม่ 1000/500 แล้วบอกว่าแรงกว่าบกันเยอะ แถมนึกว่าผมโง่อีก อกว่า500เอา2คูณถ้าเป็นของจีฟอจ จะได้1000/1000 แถมบอกว่าถ้าพี่จะอัพเกรดเป็นรุ่นอื่นต้องเพิ่มไม่ต่ำกว่า2000 ไอ้*****เอ้ย(คิดในใจ***นึกว่ากูเป็นเด็กหรือไง)ก็เลยช่างมันเหอะกะประกัน*****ๆอย่างนี้

สรุป

ต่อไปใครจะไปแคลมของก็ระวังหน่อยเพราะมันมีกลยุทธหากินกะเราโดยต้เองเสียตังเพิ่มกับความไม่คุ้มค่าก็แค่อยากระบายกะสิ่งที่ได้เจอมาคับ

Comment

Comment

ขอบคุณอย่างยิ่งสำหรับข้อมูลครับ

Comment

1650pro ddr3 แรงกว่า 7600GS ddr3 แต่ทําไมเค้าให้ 6600GT ที่แรงพอๆกับ 7300GT หว่า - -

Comment

Comment

- -

Comment

อัพเขาคิดราคาเก่าอ่ะครับ

Comment

Originally posted by Mr.T View Post
                  อัพเขาคิดราคาเก่าอ่ะครับ
                  ประเด็นที่ผมเขียนไม่ได้อยู่ที่ราคาเก่าคับ แต่หมายถึงการบริการกับความไม่คุ้มค่า อย่างฮาสดิสซื้มาเดือน กะทิตย์เดียว ส่วนvgaอาจเก่าหน่อย1ปี2เดือน

Comment

งี้แหละคับ ประกันชอบ เรื่องมาก กะขายแล้วขายเลย พอมีปัญหาเอาไปเครมที บางทีมันก้เอาของเก่ามาให้เรา แบบของมัน วนไปเรื่อยย ผมก้เคยเจอเหมือนกัน เซงคับ

Comment

สงสัยวันหลังตอนเครมต้องถ่ายคลิปไว้ กวนตีนมาจับประจานเลย^_^

Comment

Originally posted by bismarck View Post
                        สงสัยวันหลังตอนเครมต้องถ่ายคลิปไว้ กวนตีนมาจับประจานเลย^_^
                        เห็นดีด้วย

Comment

น่าคิดเหมือนกันนะถ้าสมมุติเกิดขึ้นกับตัวเองแล้วกาดจอต้องเครมแล้วเจอแบบลดเสปกไม่เหมือนเดิมหรือด้อยกว่าเดิมนี้ผมคงรับไม่ได้หรอกแบบนี้เรื่องคงไปถึง สคบ. -0-

Comment

เก็บไว้พิจาราณาครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับท่าน

Comment

Synnex เคี่ยวเรื่องราคาอยู่แล้วครับ ถ้าจะอัพเกรดเปลี่ยนรุ่นที่ Synnex อย่าไปคิดเลย เพราะเขามีราคาที่เขาคิดขึ้นเอง ตั้งขึ้นมาเอง ลดค่าเสื่อมอะไรนั่นด้วย

ส่วนเรื่องบริการ ผมไม่เคยเจอแย่ๆเลย สงสัยว่าโชคดี
                              เอา E6300 ไปเคลม Com7 เขาเสนอมาทันที +500บาทได้ E6750 หรือ +1000บาท ได้ E8200

แต่พนักงานบางคน(ของหลายๆบริษัท) ไม่ค่อยมีความรู้ อันนี้ผมจะขอไปคุยกับคนที่คุยรู้เรื่องครับ ชอบไปเคลมวันธรรมดา คนน้อยๆ จะได้อารมณ์ดีๆ สบายๆ ใจเย็นๆ

Comment

Working...
                              X