Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปถอยมาแล้วครับ M2N-E กับ Athlon64 3200+...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปถอยมาแล้วครับ M2N-E กับ Athlon64 3200+...

วันนี้เข้าพันทิพย์ไปซื้อมา ร้านค้าบางส่วนเริ่มหยุดปีใหม่กันแล้วนะครับ เลยไม่ค่อยมีร้านให้เลือกมากเท่าไร M2N-E นี่หายากพอดูเลยครับ เห็นของหมดหลายร้านเลย เดินตั้งนานเจอที่ถูกๆ อยู่ ที่ hardware house ขาย 3900 เป็นประกันของ A&L เลยยังไม่ซื้อลองเดินดูต่อ ไม่รู้ราคามันขึ้นหรือยังไง เพราะแต่ละร้านตั้งกัน 4000 ขึ้นทั้งนั้นเลยครับ เดินไปเดินมาเจอร้าน M-inter ขาย M2N-E 3930 ประกัน Synnex เห็นเพื่อนบอกว่าดูดีกว่าประกันของ A&L เลยตัดสินใจเอาที่ร้านนี้เลย ส่วน CPU ขี้เกียจเดินหาแล้วครับเลย เอาที่ร้านนี้ด้วย ได้มา 3290 ประกันของ COM7 หลังจากนั้นก็เริ่มเดินหาแรม กะจะเอา DDR2 667 512x2 ว่าจะหาของ rox ใช้เพราะเห้นคนในบอร์ดบอกว่าดี(แล้วก็ถูก..อันนี้สำคัญ)เดินไปหาไปเจอแต่ kingston ทั้งแท้ทั้งปลอม... ไปเจอ rox อยู่ร้านนึง คิดราคาเท่า kingston เลย ตอนแรกกะทำใจจะใช้ kingston แล้ว แต่ไปเจอ ที่ PC-outlet ขาย ROX 512/800 ประกัน Com7 ด้วย เหลืออยู่สองตัวสุดท้ายเลยสอยมาเลย ได้มาตัวละ 1990 ถูกกว่า rox 512/667 อีก แต่ไม่รู้ว่าแรมชุดนี้จะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า เดินหาไปหามา 3 ชมกว่าแล้ว จะเดินหาการ์ดจออีกตัวก็มะไหว (เริ่มแก่แล้ว..หิ้วพุงไปไหนมาไหนไม่ไหว) เลยไปถอย spark7300GT Maxx มา ที่ร้านที่ติดกับ bisitek (ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็น คอมพิวเตอร์ แอนด์ มอร์ มั้ง..) ราคา 3320 ไม่รู้ถูกหรือแพง ซื้อเสร็จก็ออกจากพันทิพย์กลับบ้าน เจอรถติดอย่างแรง นิ่งเลย กว่าจะมาถึงบ้าน ไม่ไหวๆ ไว้รอประกอบพรุ่งนี้แล้วครับ ถ้ามีปัญหาอะไรจะมารบกวนถามท่านทั้งหลายในบอร์ดนะครับ

ปล1. การใส่ชื่อร้านผมไม่ได้มีเจตนาที่จะโฆษณาหรือให้ร้าย แต่ประการใด เพียงแต่ใส่ไว้เผื่อมีใครจะไปซื้อแบบผมบ้างจะได้มีข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น

ที่ร้านที่ติดกับ bisitek (ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็น คอมพิวเตอร์ แอนด์ มอร์ มั้ง..)
    --------------------
    ใช่ครับผม่ผิด
    --------------------
    แต่การ์ดตัวนี้ ผมไปเดินมาเมื่อวันเสาร์ที่แล้ว ขายราคา 3100 บาทครับ อาทิตยืเดียวขึ้นมา 200 บาท เป็น 3300 ซะงั้น อิอิ

Comment

สาวก m2n-e มาอีกแล้ววว

Comment

ผมก็ไปถอยมา ตัวเดียวกะในลายเซ็นอะคับ ร้านเดียวกันเลย ได้คำเนอะนำจากพี่นัดนี่แหละเลยอยากได้งิงิ แต่ก็แอบเคือง ของไม่มีที่ร้าน ต้องไปเอาสาขาอื่น คอยเป็น ชม แต่ก็คุ้มครับ ลากใกลดี

Comment

ดีใจด้วยครับ...ถือว่าเป็นของขวัญปีใหม่

Comment

Originally posted by iaung View Post
            ดีใจด้วยครับ...ถือว่าเป็นของขวัญปีใหม่
            อยากได้มั่งจัง จามีคัยซื้อให้มั้ยเนี่ย ของขวัญปีใหม่แบบนี้อ่า

Comment

เปกคล้ายป๋มเลยครับ ต่างกันที่แรมกับซีพียู การ์ดจอผมซื่อปีที่แล้วตั้ง 3700

Comment

งืมๆๆ ยังไง ก่ m2n-e ครับ

Comment

มีคนหล่อเพิ่มขึ้นอีกแล้วครับ

Comment

ยังไง อย่าลืม เอาผล OC มาโชว์หน่อยน่ะครับ

Comment

Working...
                    X