overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: DMC4 แค่ด่านแรก ก็ไมผ่าน ยิงยังไงก็ไม่ตาย เราโดนยิงก็ไม่ตาย งงไม่ผ่านสักที

OverclockZone Member

Default DMC4 แค่ด่านแรก ก็ไมผ่าน ยิงยังไงก็ไม่ตาย เราโดนยิงก็ไม่ตาย งงไม่ผ่านสักที

พึ่งโหลดมาจากบิต ลงแล้ว ด่านแรกติดเลย เล่นมา 30 นาที แล้วหละ ยิงยังไงมันก็ไม่ตายนะ เราก็โดนยิง ก็ไม่ตาย มันมีตัวหนังสือให้กดอะไรตามมันนะ ผมกดมั่วบ้าง ชักไม่อยากเล่นแล้วหละ เพื่อนๆๆ ช่วยหน่อยครับ ว่าจะผ่านด่านแรกยังไงครับ ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member

ตั้งใจอ่าน ภาษา Eng ให้มากกว่านี้แล้วจะเข้าใจเองครับ

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

เหมือนกัน เซียนบอกหน่อย

OverclockZone Member sungod1422's Avatar
    พระราม 2 / บางปะกอก / บางปะแก้ว

เหอๆ ก้อทามตามที่มานบอกอ่ะ มานให้หลบก้อหลบ มานให้ฟันก้อฟัน ให้เสยก้อเสย เท่านั้นแหละ แล้วตอนหลังก้อสู้อีกที จบ ง่ายๆ

OverclockZone Member coolmilkkung's Avatar

พยายามกดตามดูครับ บางที กดผิดแค่บางปุ่มเอง อย่างพวกตีลังกายิงอ่ะ ^^ กด3ปุ่มรัว แต่พอ กดปุ่มถูก แปปเดว ก็จบ

OverclockZone Member us---army's Avatar
    บางกะปิ เสรีไทย

มาก๊อบมั่งดิ อิอิ

OverclockZone Member RunN18's Avatar

กดตามมันบอกอะครับ - -

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

มันไม่ผ่านครับพี่น้อง

OverclockZone Member tsunaru's Avatar
    รามคำแหง 39_43/1 ลาดพร้าว 94_112

เหมือนภาคแรกครับ ผมเล่นตะกี๊เอง เหมือนสอนการคอนโทรลอ่ะ
    ถ้าจำไม่ผิดนะ (ผมใช้ จอยแท้ เพลย์1 ไม่มีตัวโยกนะ แปลกที่เล่นกับ dmc 3 ไม่สมบูรณ์ต้องควบกะคีบอดแต่ภาค 4 นี้ผมไม่ต้องใช้คีบอดด้วยเรย *-*)
    มีฟันเป็นชุด 4 ครั้งกลิ้งหลบ กดปุ่ม r บวกทิศทาง
    ยิง และท่าดาบที่ให้กดปุ่มทิศทางกะปุ่มฟันอ่ะ สุดท้าย ใช้หมัดสีฟ้าๆอ่ะ
    แค่นั้นเอง
    แต่ใครรู้บ้างไหมปุ่ม L2 กดค้างแล้ว มันมีเกจขึ้นมีเสียงเหมือนเครื่องยนต์อ่ะมันคือไรเหรอ ???

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

Quote Originally Posted by tsunaru View Post
    เหมือนภาคแรกครับ ผมเล่นตะกี๊เอง เหมือนสอนการคอนโทรลอ่ะ
    ถ้าจำไม่ผิดนะ (ผมใช้ จอยแท้ เพลย์1 ไม่มีตัวโยกนะ แปลกที่เล่นกับ dmc 3 ไม่สมบูรณ์ต้องควบกะคีบอดแต่ภาค 4 นี้ผมไม่ต้องใช้คีบอดด้วยเรย *-*)
    มีฟันเป็นชุด 4 ครั้งกลิ้งหลบ กดปุ่ม r บวกทิศทาง
    ยิง และท่าดาบที่ให้กดปุ่มทิศทางกะปุ่มฟันอ่ะ สุดท้าย ใช้หมัดสีฟ้าๆอ่ะ
    แค่นั้นเอง
    แต่ใครรู้บ้างไหมปุ่ม L2 กดค้างแล้ว มันมีเกจขึ้นมีเสียงเหมือนเครื่องยนต์อ่ะมันคือไรเหรอ ???
    ชาร์จดาบ ไม่ค่อยมีประโยทช์
    ผมก็ใช้จอยธรรมาดแบบไม่มีคันโยกเหมือนกัน นึกว่าเกมส์จะสั้นๆ วันนี่เล่นตั้งแต่บ่าย4-5โมงยันเที่ยงคืนผ่า่นไป12ฉากเอง ตอนนี่เล่นตัวดันเต้อยู่ ไว้ต่อพรุ่งนี่ไม่ไหวยาวเกิน

OverclockZone Member tsunaru's Avatar
    รามคำแหง 39_43/1 ลาดพร้าว 94_112

ต้องให้แถบสีส้มเต็มเหรอครับ
    เห็นกด แล้ว มันก็ค้างอยู่แค่นั้นเองอ่ะ???

OverclockZone Member enzigerz's Avatar

ผมไม่ได้ว่านะเเต่ติดตั้งเเต่ต้นเเบบนี้ผมว่าคงจะไม่รอดเเน่ๆ - -"

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

Quote Originally Posted by tsunaru View Post
    ต้องให้แถบสีส้มเต็มเหรอครับ
    เห็นกด แล้ว มันก็ค้างอยู่แค่นั้นเองอ่ะ???
    เกจสีส้มมันมี3ระดับครับ กดชาร์จค้างไว้ แล้วปล่อย แล้วกดใหม่อีก ทำไปเรื่อยๆเดียวมันก็เต็ม แต่ไม่ค่อยมีประโยชน์เวลาใช้งานจริง (ไม่แรงเท่าไหร่)

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

^
    ^
    ^

ผมว่ามันสวยดี อิอิ

OverclockZone Member sungod1422's Avatar
    พระราม 2 / บางปะกอก / บางปะแก้ว

Quote Originally Posted by jarzabrike View Post
    เกจสีส้มมันมี3ระดับครับ กดชาร์จค้างไว้ แล้วปล่อย แล้วกดใหม่อีก ทำไปเรื่อยๆเดียวมันก็เต็ม แต่ไม่ค่อยมีประโยชน์เวลาใช้งานจริง (ไม่แรงเท่าไหร่)
    เหอๆ แน่ใจไม่แรง อัพ Exseed 3 ไปอ่ะรู้เรื่อง+แปลงร่างอีก สะใจเลยคับ ออกท่าที 3 ครั้งจะอ้วกแตก เล่น Legend Dark Knight ใช้ไปทีตายหมู่คับ 555

OverclockZone Member amop's Avatar
    ถ.ศรีนครินทร์ เทพารักษ์ สำโรง

ทำตามที่ตัวเกมบอกครับ

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by jarzabrike View Post
    ชาร์จดาบ ไม่ค่อยมีประโยทช์
    ผมก็ใช้จอยธรรมาดแบบไม่มีคันโยกเหมือนกัน นึกว่าเกมส์จะสั้นๆ วันนี่เล่นตั้งแต่บ่าย4-5โมงยันเที่ยงคืนผ่า่นไป12ฉากเอง ตอนนี่เล่นตัวดันเต้อยู่ ไว้ต่อพรุ่งนี่ไม่ไหวยาวเกิน
    อัพสกิลแล้วจะรู้ว่ามอนใน legendary dark knight มาทีละ30-50ตัว ผมสอยหมุนข้างหน้า3ตลบกับสอยขึ้นบน 2ชุดได้ SSS มาเลยครับ
    ใครว่าไม่มีประโยชน์ผมว่ามีครับแรงด้วยใช้บ่อยท่านี้ แต่ต้องอัพสกิลก่อนแล้วจะรู้ว่ามันมีประโยชน์
    แล้วก็ท่าของดาบ Yamato ต้องมี excced gauge ด้วยนะครับถึงจะใช้ท่าที่มันมีมาให้อีกท่านึง
    ถ้าคิดว่าไม่มีประโยชน์เดี๋ยวผมอัดวีดีโอมาให้ดูครับ

ส่วนการผ่านด่านแรกก็ง่ายๆ ตอนแรกมันจะให้เรายิงดันเต้ พอครบ 3/3 มันก็จะให้ กระโดดหลบลูกปืน กลิ้งหลบลูกปืน เอาดาบฟันทำคอมโบ ใช้ท่าสอยให้ลอยขึ้นด้านบน ใช้เดวิลบริงเกอร์ อย่างละ3ครั้ง พอครบแล้วก็จะได้สู้กับดันเต้
    Last edited by Khow; 14 Jul 2008 at 17:55:33.

OverclockZone Member InF3RNaL's Avatar
    อ้อมใหญ่ พุทธมณฑล บางแค

ชาร์จดาบ
    ง่ายมากครับ ไม่จำเป็นต้องกดชาร์จเลย ให้เสียเวลา
    แค่คุณฟันหรือจบคอมโบ แล้วกะจังหวะดีๆ ก่อนที่จบการการโจมตี
    กดปุ่มชาร์จ แค่ทีเดียวก็ติดเเล้ว

ต้องอัพ MAX-Act ครับ จะมีโอกาส กดได้ 3 หลอดเต็มๆ

ถ้าเล่นแบบไม่ Auto จะยากหน่อย ต้องคอยกด
    มีประโยชน์ครับ ถ้าใช้เป็น

Bookmarks

Bookmarks