Announcement

Collapse
No announcement yet.

DMC4 แค่ด่านแรก ก็ไมผ่าน ยิงยังไงก็ไม่ตาย เราโดนยิงก็ไม่ตาย งงไม่ผ่านสักที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DMC4 แค่ด่านแรก ก็ไมผ่าน ยิงยังไงก็ไม่ตาย เราโดนยิงก็ไม่ตาย งงไม่ผ่านสักที

พึ่งโหลดมาจากบิต ลงแล้ว ด่านแรกติดเลย เล่นมา 30 นาที แล้วหละ ยิงยังไงมันก็ไม่ตายนะ เราก็โดนยิง ก็ไม่ตาย มันมีตัวหนังสือให้กดอะไรตามมันนะ ผมกดมั่วบ้าง ชักไม่อยากเล่นแล้วหละ เพื่อนๆๆ ช่วยหน่อยครับ ว่าจะผ่านด่านแรกยังไงครับ ขอบคุณมากครับ

ตั้งใจอ่าน ภาษา Eng ให้มากกว่านี้แล้วจะเข้าใจเองครับ

Comment

เหมือนกัน เซียนบอกหน่อย

Comment

เหอๆ ก้อทามตามที่มานบอกอ่ะ มานให้หลบก้อหลบ มานให้ฟันก้อฟัน ให้เสยก้อเสย เท่านั้นแหละ แล้วตอนหลังก้อสู้อีกที จบ ง่ายๆ

Comment

พยายามกดตามดูครับ บางที กดผิดแค่บางปุ่มเอง อย่างพวกตีลังกายิงอ่ะ ^^ กด3ปุ่มรัว แต่พอ กดปุ่มถูก แปปเดว ก็จบ

Comment

มาก๊อบมั่งดิ อิอิ

Comment

กดตามมันบอกอะครับ - -

Comment

มันไม่ผ่านครับพี่น้อง

Comment

เหมือนภาคแรกครับ ผมเล่นตะกี๊เอง เหมือนสอนการคอนโทรลอ่ะ
                  ถ้าจำไม่ผิดนะ (ผมใช้ จอยแท้ เพลย์1 ไม่มีตัวโยกนะ แปลกที่เล่นกับ dmc 3 ไม่สมบูรณ์ต้องควบกะคีบอดแต่ภาค 4 นี้ผมไม่ต้องใช้คีบอดด้วยเรย *-*)
                  มีฟันเป็นชุด 4 ครั้งกลิ้งหลบ กดปุ่ม r บวกทิศทาง
                  ยิง และท่าดาบที่ให้กดปุ่มทิศทางกะปุ่มฟันอ่ะ สุดท้าย ใช้หมัดสีฟ้าๆอ่ะ
                  แค่นั้นเอง
                  แต่ใครรู้บ้างไหมปุ่ม L2 กดค้างแล้ว มันมีเกจขึ้นมีเสียงเหมือนเครื่องยนต์อ่ะมันคือไรเหรอ ???

Comment

Originally posted by tsunaru View Post
                    เหมือนภาคแรกครับ ผมเล่นตะกี๊เอง เหมือนสอนการคอนโทรลอ่ะ
                    ถ้าจำไม่ผิดนะ (ผมใช้ จอยแท้ เพลย์1 ไม่มีตัวโยกนะ แปลกที่เล่นกับ dmc 3 ไม่สมบูรณ์ต้องควบกะคีบอดแต่ภาค 4 นี้ผมไม่ต้องใช้คีบอดด้วยเรย *-*)
                    มีฟันเป็นชุด 4 ครั้งกลิ้งหลบ กดปุ่ม r บวกทิศทาง
                    ยิง และท่าดาบที่ให้กดปุ่มทิศทางกะปุ่มฟันอ่ะ สุดท้าย ใช้หมัดสีฟ้าๆอ่ะ
                    แค่นั้นเอง
                    แต่ใครรู้บ้างไหมปุ่ม L2 กดค้างแล้ว มันมีเกจขึ้นมีเสียงเหมือนเครื่องยนต์อ่ะมันคือไรเหรอ ???
                    ชาร์จดาบ ไม่ค่อยมีประโยทช์
                    ผมก็ใช้จอยธรรมาดแบบไม่มีคันโยกเหมือนกัน นึกว่าเกมส์จะสั้นๆ วันนี่เล่นตั้งแต่บ่าย4-5โมงยันเที่ยงคืนผ่า่นไป12ฉากเอง ตอนนี่เล่นตัวดันเต้อยู่ ไว้ต่อพรุ่งนี่ไม่ไหวยาวเกิน

Comment

ต้องให้แถบสีส้มเต็มเหรอครับ
                      เห็นกด แล้ว มันก็ค้างอยู่แค่นั้นเองอ่ะ???

Comment

ผมไม่ได้ว่านะเเต่ติดตั้งเเต่ต้นเเบบนี้ผมว่าคงจะไม่รอดเเน่ๆ - -"

Comment

Originally posted by tsunaru View Post
                          ต้องให้แถบสีส้มเต็มเหรอครับ
                          เห็นกด แล้ว มันก็ค้างอยู่แค่นั้นเองอ่ะ???
                          เกจสีส้มมันมี3ระดับครับ กดชาร์จค้างไว้ แล้วปล่อย แล้วกดใหม่อีก ทำไปเรื่อยๆเดียวมันก็เต็ม แต่ไม่ค่อยมีประโยชน์เวลาใช้งานจริง (ไม่แรงเท่าไหร่)

Comment

^
                            ^
                            ^

ผมว่ามันสวยดี อิอิ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                              เกจสีส้มมันมี3ระดับครับ กดชาร์จค้างไว้ แล้วปล่อย แล้วกดใหม่อีก ทำไปเรื่อยๆเดียวมันก็เต็ม แต่ไม่ค่อยมีประโยชน์เวลาใช้งานจริง (ไม่แรงเท่าไหร่)
                              เหอๆ แน่ใจไม่แรง อัพ Exseed 3 ไปอ่ะรู้เรื่อง+แปลงร่างอีก สะใจเลยคับ ออกท่าที 3 ครั้งจะอ้วกแตก เล่น Legend Dark Knight ใช้ไปทีตายหมู่คับ 555

Comment

Working...
                              X