Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเป็นอาการแบบนี้บ้างอ่ะ เป็นอาการปรกติของ Notebook หรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองดูแล้วครับ

ไม่ได้ผลเช่นเคยครับผม
    Attached Files

Comment

หา ที่ปรับดูครับ เขาจะลดพลัง cpu ลง แต่ก็สามารถปรับให้เท่ากับไฟบ้านได้ครับ แต่เปลืองแบต

Comment

เป็นเหมือนกันครับ ต่างกันนิดๆ
        เวลาใช้แบตแอบกระตุก(เล็กๆ)ทั้งๆ ที่ตั้งให้แดรกทรัพยากรเต็มที่

Comment

เวลาใช้แบตแอบกระตุก(เล็กๆ)ทั้งๆ ที่ตั้งให้แดรกทรัพยากรเต็มที่
          ของผมนี่เป็นอย่างเห็นผมได้ชัดเลยครับ ระหว่างเสียบสายชาร์จกับถอดสายชาร์จ
          อ้อ ใช้โน๊ตบุ๊คของอะไรครับ

Comment

Originally posted by kaofong View Post
            ผมว่าน่าจะเป็นผลพวงจากการที่ส่วนๆนึงของร่างกายกะตุกจากลายเซ็นท่านรึเปล่าครับ 555

Comment

ผลเทส ตู้ปลากับ3Dmark06 จะลดลง กว่าครึ่งค่อนเวลาใช้แบ็ตคับ สาเหตุนี้้เพื่อให้แบ็ตใช้งานได้ยาวนาน ขึ้นแต่จะปรับให้มันperformance 100% เท่าเดิมก็ทำได้นะ แต่แบ็คเหลือไม่ถึงชั่วโมงหมด

Comment

ลองปรับตัวนี้ดูครับ

เวลาใช้ไฟจากแบต processor ก็จะทำงานได้ 100% อยู่ครับ

ไม่รุ้ว่าจะแก้ถูกที่หรือเปล่านะ หุหุ
                Attached Files

Comment

เวลาใช้ไฟจากแบต processor ก็จะทำงานได้ 100% อยู่ครับ

ไม่รุ้ว่าจะแก้ถูกที่หรือเปล่านะ หุหุ
                  ผมใช้วินโดว์ xp อ่ะครับผม

Comment

Originally posted by FastTer View Post

power 4 gear มันเป็นคุณสมบัติพิเศษของ asus ไม่ใช่เหรอ

เขา benQ นะ

Comment

ถ้าอยากรู้ว่ากระตุกหรือไม่ ลองเล่นเกมส์ตอนถอด adapter ครับ
                      แล้วก็ ไปเปิดเว็บ แล้วกดลูกศร เลื่อนขึ้น - เลื่อนลง ยาว ๆ ดู

แล้วลอง restart เครื่องใหม่พร้อมเสียบ adapter แล้วก็เปิดเว็บ(เดิม)อีกที

ลองดูผลต่างครับ ผมก็เป็นมาแล้ว

ต้อง restart เครื่องแล้วเสียบ adapter อย่างเดียวเท่านั้นอาการถึงจะหาย ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรเหมือนกัน

Comment

ตอนเล่นเกม Cpu มันทำงานหนักนะครับพี่น้อง แบตอย่างเดียวเอาไม่อยู่หรอครับ

Comment

ถ้าอยากรู้ว่ากระตุกหรือไม่ ลองเล่นเกมส์ตอนถอด adapter ครับ
                          แล้วก็ ไปเปิดเว็บ แล้วกดลูกศร เลื่อนขึ้น - เลื่อนลง ยาว ๆ ดู

แล้วลอง restart เครื่องใหม่พร้อมเสียบ adapter แล้วก็เปิดเว็บ(เดิม)อีกที

ลองดูผลต่างครับ ผมก็เป็นมาแล้ว

ต้อง restart เครื่องแล้วเสียบ adapter อย่างเดียวเท่านั้นอาการถึงจะหาย ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรเหมือนกัน
                          ของผมไม่ต้องรีสตาร์ทเครื่องเลยครับ แค่ลองเข้าเกมส์และลองเข้าเมนูในเกมส์เลื่อนขึ้นเลื่อนลงระหว่างเสียบสาย

ชาร์จ ไม่มีปัญหาครับดีทุกประการ แต่ถ้าตรงกันข้ามอยู่ในเกมส์เมนูและลองดึงสายออกและลองเลื่อนลูกศรขึ้นลง

เห็นผลทันทีครับผม ผมก็อยากรู้เหมือนกันมันเป้นกันทุกยี่ห้อหรือเปล่า

ตอนเล่นเกม Cpu มันทำงานหนักนะครับพี่น้อง แบตอย่างเดียวเอาไม่อยู่หรอครับ
                          ผมก็คิดว่าอย่างนั้นอ่ะครับ

Comment

สงสัยเป็นเทคโนฯประหยัดไฟของแพลตฟอร์มcentrinoแน่ะเลยครับเดานะ......
                            ลองเทสเกมส์ยิงใข่ดูว่าหน่วงหรือเปล่านะครับ อิอิ...

Comment

สงสัยเป็นเทคโนฯประหยัดไฟของแพลตฟอร์มcentrinoแน่ะเลยครับเดานะ......
                              ลองเทสเกมส์ยิงใข่ดูว่าหน่วงหรือเปล่านะครับ อิอิ
                              ผมลองโทรไปถามช่างเทคนิคของ Ben-Q แล้วครับเมื่อตอนกลางวันได้คำตอบคล้ายๆกันเลย ช่างบอกว่ามันเป็นเทค

โนโลยีของการประหยัดพลังงาน พูดกันง่ายๆก็คือ ในขณะที่เราใช้พลังงานจากแบตเตอร์รี่ โน๊ตบุ๊คของเราจะเข้าสู่

โหมดประหยัดพลังงานทันที และจะทำงานดร๊อปไปที่ 30% เพื่อให้พลังงานในแบตเตอร์รี่ใช้ได้นานที่สุด ( แล้วแต่

งานนั้นๆ ) ซึ่งเป็นเทคโนโลยีของแบตเตอร์รี่ทุกรุ่นบนโน๊ตบุ๊คครับ และช่างยังบอกอีกว่า ช่างก็เคย

ทำการปรับแต่งมาแล้ว แต่ไม่ได้ผล ซึ่งก็คือสรุป มันเป็นปรกติของมันอย่างงี้แหละครับ ไม่ได้ผิดปรกติอะไรเลย

เฮ้อ...ค่อยสบายใจขึ้นหน่อย นึกว่าเอาซะแล้ว อิอิ ...

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้ความรู้นะครับผม

Comment

เครื่องผมปรับได้ครับ
                                Acer Aspire 5502 ครับ
                                กาดจอ ATI X700 ครับ
                                แต่แดรกไฟ ชิหายเลย 55 ใช้ไม่ถึง ครึ่ง ช ม
                                Last edited by vader007; 24 Feb 2010, 03:04:46.

Comment

Working...
                                X