ผมเคยตั้งถามไปแล้วรอบนึงและทีนี้หน่วยเหนือให้แค่ 20k -+ได้ไม่เกิน 2-3k

โดยผมขอ Lock สเปคตามนี้

AMD Phenom x4 9550 หรืออะไรก็ช่าง 4หัวไว้ก่อน
M/B อะไรก็ได้ ที่ไม่ใช่ Giga ECS (อยากได้ MSI)
แรม 4G
HDD ไม่เกี่ยง แต่เกิน 250 และกัน
VGA HD4850
PSU ซักตัว

ผมจะเอาไปทำ 3DSmax เล่น Crysis Team Fortress 2 Supreme Commander C&C3 เรนเดอร์ หนังนิดหน่อย ฟังเพลงบ้าง ดูหนัง HD แน่ๆ(เดวซื้อจอทีหลัง)
ผมอยากจะรู้ว่า

1. มันจะพอไหม หรือผมต้องเก็บเงินอีก ซัก 2-3 เดือน
2. ถ้าเล่น AMD ผมควรจะรอ 45nm และ 790G ไหม
3. ถ้า intel ล่ะ จะต้องลดอะไรบ้าง ยกเว้น VGA ครับขอ Lock

โอเคครับ ถามแค่นี้แหล่ะ