Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อพัดลม 120 mm มาเสียงดังมากมาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อพัดลม 120 mm มาเสียงดังมากมาย

สมาชิกท่านใดใช้พัดลม ขนาด120 mm แบบเสียงไม่ค่อยดังมีไหมครับเอาแบบไม่มีไฟ led นะแสบตาตอนกลางคืนผมไปซื้อพันทิปมา 120 mm 90 บาทพอกลับมาบ้านถอดของเก่าใส่ของใหม่ โอ้วแม่เจ้าแรงจริงแต่เสียงดังจิบ - -* หรือว่าพัดลมแบบไม่มีไฟนี้มันเสียงดังเหมือนกันหมดทุกตัวครับถ้าซื้อพัดลมแบบพวกมียี่ห้อเสียงมันจะดังไหมครับ

ดูที่ตัวพัดลมว่า NOISE LEVELเท่าไหร่...ก่อนซื้อครับ

Comment

ผมซื้อแบบราคาถูกๆมาครับ ตัวละ 90 บาทที่พันทิปมันไม่มีบอกอะไรเลย เลยจะถามว่าสมาชิกท่านใดที่เคยใช้หรือซื้อพัดลม 120 mm ยี่ห้ออะไรเสียงเงียบๆบ้างครับ ตัวเก่าใช้ของ Icute มันติดมากับเคสเงียบดีครับแต่มันมีไฟนี้สิผมไม่ชอบแสบตาผม-*-

Comment

เคยเห็นพัดลม 12 MM ของ Thermaltake น่าจะเงียบน๊ะ แต่ไม่เคยใช้ครับ ราคาน่าจะอยู่ประมาณ 250-350.- ได้มั้ง หรือไม่ก็ซื้อแบบ BALL BAREING

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post
          ผมซื้อแบบราคาถูกๆมาครับ ตัวละ 90 บาทที่พันทิปมันไม่มีบอกอะไรเลย เลยจะถามว่าสมาชิกท่านใดที่เคยใช้หรือซื้อพัดลม 120 mm ยี่ห้ออะไรเสียงเงียบๆบ้างครับ ตัวเก่าใช้ของ Icute มันติดมากับเคสเงียบดีครับแต่มันมีไฟนี้สิผมไม่ชอบแสบตาผม-*-

ตัดหลอดไฟออก.....จบครับ

Comment

Originally posted by มาช่วยเกา View Post
            ตัดหลอดไฟออก.....จบครับ
            คิดเหมือนกันครับแต่เสียดายของไม่กล้าตัด ของมันดีๆอยู่เอาไว้ขายได้เป็นเงินเป็นทองชัวโมงนี้

Comment

ต้องซื้อแบบมียี่ห้อหน่อยครับ

หรือไช้บริการตัว ลดรอบพัดลมก้ได้

Comment

ไช้บริการตัว ลดรอบพัดลมก้ได้ ???

how to

Comment

Cooler Master 12 มิล
                  หรือ Tt รุ่นแมวหลับก็ได้มันจะขาวๆทั้งตัว
                  รับรองเงียบ ไม่เกิน 450 บาท
                  http://www.jedicool.com/product.php?id=853
                  Last edited by linglom; 14 Jul 2008, 00:29:12.

Comment

ผมใช้ตัวนี้อะ ดังอยู่แต่ทนได้อิอิ เพื่อความเย็น http://www.tkcom99.com/product_detai...10&s_cat_id=74

Comment

Arctic ดิ เงียบมาก ไม่เหมือน Tt ตัวมีไฟ เสียงดังอย่างรุนแรง ต้องใส่ไฟแค่ 7v ถึงค่อยเงียบลงหน่อย

แนะนำเงียบ ๆ ก็ Arctic กะ Cooler Master ครับผม

Comment

แนะนำ cooler master รุ่น 90CFM เย็น เงียบ สวยโคตร

Comment

หา ตัวต้านทาน (R) มาต่ออนุกรมเพื่อดรอปไฟดูนะเพื่อจะช่วยได้

Comment

Thermaltake Silent Cat 12cm ตัวนี้มีใครเคยใช้บ้างไหมครับมันเงียบไหม

Comment

ผมใช้ silent cat อยู่อ่ะครับ มันก็เงียบดีนะ
                              เคยใช้พวก smart fan ปรับแรง ๆ นี่ ดังมากๆๆ

Comment

Working...
                              X