Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชุดนี้เอาไว้ใช้งานกราฟิคพอไหวหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชุดนี้เอาไว้ใช้งานกราฟิคพอไหวหรือเปล่าครับ

CPU : Intel Core 2 Duo E6700 2.66 GHz FSB1066 L2 Cache 4MB
    Mainboard : ASUS P5B-E Plus
    VGA : Winfast PX8800 GTS TDH
    Ram : Corsair DDR2 1066 2G (Twin)
    Harddisk : Western WD 320/7200 SATAII 16MB

...หรือแนะนำชุดอื่นก็ได้ครับไม่จำกัดงบ สำหรับงานกราฟิคระดับกลางๆ

สเปกขนาดนี้กินขาดแล้ว ของผมยังเทียบคุณไม่ติดักนิดเลยT_T

Comment

อย่างเทพ
      Last edited by hikky; 3 Jan 2007, 00:14:19.

Comment

มีลูกดอกครับ ป้าววว...อยู่....หนายยยย.....

Comment

ถ้าจะไม่ไหวนะคับสเป็กนี้คงต้องเอาไว้พิมงานwordกะเปิดwinampอิอิ สเป็กเทพแต่ใช้PSUที่ใช้เลิกจ่ายไฟให้พอนะคับไม่งั้นเครื่องรวนจนทำไรไม่ได้เลยหรือถ้าอาการหนักอาจเปิดแล้วค้างไปเลย

Comment

ผมว่าค่อน้ขางเกินความจำเป็นไปนะถ้า แค่งานกราฟฟิกระดับกลางๆ
            CPU : Intel Core 2 Duo E6600
            Mainboard : ASUS P5B-E Plus
            VGA : Galaxy 7900GS
            Ram : Corsair DDR2 1066 2G (Twin)( ผมไม่รู้ราคานะ แต่น่าจะแพงกว่า G.Skill 2GBHZ)
            Harddisk : Western WD 320/7200 SATAII 16MB

ประหยัดลงมาอีกเยอะ

Comment

CPU : Intel Core 2 Duo E6700 2.66 GHz FSB1066 L2 Cache 4MB----------เกินความจำเป็นครับ 6300 ก็ พอ
              Mainboard : ASUS P5B-E Plus--------------เกินความจำเป็นครับ GiGABYTE DS3 ก็เหลือๆ
              VGA : Winfast PX8800 GTS TDH-------------เกินความจำเป็นอย่างแรงครับ GALAXY GF7900GS ก็พอรวมถึงเล่นเกมส์ด้วย
              Ram : Corsair DDR2 1066 2G (Twin) ------ เกินไปอีกครับ คอร์แช DDR800 1Gx2 XMS
              Harddisk : Western WD 320/7200 SATAII 16MB-----------อันนี้น้อยไป มันต้องแบบนี้ครับ SEGART 160Gx2 RAID0 เรียกข้อมูลได้ไวกว่าแบบคนละเรื่องครับ

Comment

เครื่องที่ผมใช้ทำงานกราฟฟิคหนักๆ ทำรายได้ให้ผมเดือนละหลักแสนบาท สเป็คต่ำกว่าที่คุณเจ้าของกระทู้เสนอมา 1/3 ส่วน ราคาต่ำกว่า 1/2 ส่วน

Comment

ก่อนอื่นต้องขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ

----------------------------------
                  มีลูกดอกครับ ป้าววว...อยู่....หนายยยย.....
                  ลุงอ๊อด
                  ----------------------------------

ไม่ได้ล่อเป้าคร้าบ...

ก่อนหน้าเคยใช้แต่ Mac ตอนนี้จะเปลี่ยนมาใช้ PC ดู เพราะมีเครื่องที่ลูกใช้เล่นเกมอยู่แล้วแต่สเป็คแบบว่าพื้นๆ
                  ... เคยทดลองใช้ทำหนังสือที่มีรูปภาพเยอะๆ หลายๆอย่างมันช้าเกินไป ... อย่างเช่น เวลาเปิด File ที่ใหญ่มาก

เลยอยากจะได้สเป็คที่สูงกว่า เพื่อเอาไว้ใช้งานแทน Mac ครับ

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอ เป็น quadro เลยครับ ถ้าจะทำ graphic

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอ เป็น quadro เลยครับ ถ้าจะทำ graphic

tassapon
                      -------------------------------------------

ตัวไหนดีครับ ไม่ค่อยจะรู้เรื่องของ PC ครับ
                      ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าจะเอา quadro ก็ สำหรับผมเองผมเลือก quadro FX 4500 ครับ หรืออีกรุ่นก็ FX550 ครับ

เหตุผลส่วนตัวครับ เคยใช้มาทั้ง 2 รุ่นครับ กับ mac pro เค้าใช้ FX 4500 ครับ ราคาสูงซักนิดแต่ว่าถ้าเอาไปทำ graphic ก็ไม่ผิดหวังครับ

Comment

ไหวครับ สำหรับสเปคที่ว่ามา

Comment

เกินพออีกครับ แล้ว graphicที่ว่านี่แบบไหนหล่ะครับ 2D หรือ 3D ............

ถ้า2D E6300 ก็เหลือแล้วครับ ส่วนถ้าเป็น 3D ก็โอเคครับ

Comment

ทุกคำตอบมีประโยชน์มากเลยครับ ขอขอบคุณทุกท่านที่ได้มาแนะนำทุกท่านครับ...ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X