Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่รู้จะเลือกอารายดี 2หัว 3หัว 4หัว เจ็บหัว เผื่อๆ อนาคตด้วยซักนิด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่รู้จะเลือกอารายดี 2หัว 3หัว 4หัว เจ็บหัว เผื่อๆ อนาคตด้วยซักนิด

ตอนนี้ผมก็ไม่รู้จะเลือก อารายเหมือนกาน 2หัว 3หัว 4หัว ตอนนี้ดูๆ Phenom 9750 Core2Duo E8400 Athlon6000 QuadCore Q6600 Phenom 8450 อยู่งะ เลือกอันที่เอาไว้เล่น game ดีที่สุดให้ซะอันดิ เผื่อๆ อนาคตด้วยซัก นิด ผมสน Phenom 9750 มากสุด อะ ดูไห้หน่อยนะ

ไหนๆ แล้วก็ช่วยดูสเปกที่จัดให้หน่อย ค๊าบ ++
    เอาไว้เล่นเกมส์เป็นหลักอะคับ ไม่ต้องแรงมากแบบดูๆแล้วคุ้มค่าอะคับ เผื่ออนาคตซักหน่อย ไม่รู้ว่าจะSupportsกันปล่าวช่วยดูให้หน่อยนะคับ หรือต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง คับ

CPU
    AMD2(940)X4Phenom9750 หรือ AMD2(940)X3Phenom8450 หรือ AMD2(940)X2Phenom6000

Mainboard
    (940-VSL)ASUSM2N-VMHDMI'Dcom/Synnex'

RAM
    DDR2(1066)1GB*2 หรือ DDR2(800)2GB

VGA
    512MBPCIeATi3870ICEQTURBO(GDDR4/TD) หรือ 1GBPCIe(16x)9600GT(/TD/DDR3)ASUS

หลักๆช่วยดูให้หน่อยนะคับ หรือต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง

ขอบคุงค๊าบ !!
    Last edited by 5a5a; 14 Jul 2008, 18:51:00.

PhenomX4 9850 ครับแรงจริงๆ เคยสัมผัสมาแล้ว สุดๆ ไปเลย

Comment

Phenom 9750 กับ Phenom 9850 มันต่างกันเยอะใหม คับ ราคามัน***งกัน1500-2000งะกะเก็บไว้อัดการ์ดจอ ด้วย

Comment

oc รึเปล่าถ้าไม่oc 9550 ก็พอ ประหยัดดี

Comment

ต่างก็ความถี่นะครับ
          วัดด้วยสายตาไม่ได้หรอกมั้ง

Comment

ตกลงเอากี่หัวดี คับ ไว้เล่นเกม งะ

Comment

4 ครับ

Comment

ใช้แล้วสบายใจ ชอบตัวไหนก้อเอาตัวนั้นแหละ

Comment

ตามใจ

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                    oc รึเปล่าถ้าไม่oc 9550 ก็พอ ประหยัดดี
                    อีกเสียง

Comment

Originally posted by T-lymphocyte View Post
                      PhenomX4 9850 ครับแรงจริงๆ เคยสัมผัสมาแล้ว สุดๆ ไปเลย
                      Ocนรกแตก!

Comment

หุหุ เราใช้ 2 หัวต่อไป

Comment

อย่าซื้อเพื่ออนาคตเลยครับ วันนี้แพง พรุ่งนี้ถูก
                          ซื้อตามกำลังทรัพย์ อนาคตขายมือ2 แล้วซื้อใหม่
                          ระบบหมุนอะครับ เงินไม่จม ได้เปลี่ยนของใหม่

Comment

ผมว่าถ้าเอาแบบเล่นเกมสุดๆๆนะต้อง 2 หัวครับตัวที่ความถี่สูงๆนะ เพราะว่าเกมที่รองรับหลายๆหัวนะมีน้อยครับ
                            ในปัจจุบันไม่ถึง 5 เปอร์เซนครับ

Comment

4หัวตอนนี้อย่างเพิ่งใช้เลยรอ45นาโนดีกว่า คุ้มกว่าตอนนี้น่าใช้สุดก็น่าจะ*2 5000BE ดีกว่านะคุ้มดีไม่แพงมากเอาตังไปเพิ่มการ์ดจอดีกว่านะเราว่า 2,860 บาทเอง 3.1-3.2ได้

Comment

Working...
                              X