Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Ext. HD หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Ext. HD หน่อยครับ

อยากขอคำแนะนำในการเลือกซื้อหน่อยครับ
    คืออยากเอามาไว้BackUpงานแล้วก็เก็บพวกหนัง
    แล้วต้องพกไปมาระหว่างที่บ้านกับบริษัทเลยดูเป็นขนาด2.5"
    เห็นว่าบางยี่ห้อจะมีSoftware securityมาให้ด้วย
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะครับ

3.5 กล่องแพง ดิสก์ถูก ใหญ่ หนักเอาเรื่องเหมือนกัล มีหม้อแปลงด้วย บางรุ่นมีพัดลมในตัวเท่ดี

2.5 กล่องถูก ดิส์แพง ไม่ต้องมีหม้อแปลง เล็กเบา แต่ใช้ยูเอสบี 2 ช่อง ช่องนึงจ่ายไฟ ช่องนึงข้อมูล โอ

ก่อนอื่นดูตังก่อนครับ แล้วที่บอร์ดมี Esata เปล่า ถ้ามีก็เอาที่แบบมี Esata ด้วยเร็วปรี้ดปร้าดดครับ

Comment

ผม ซื้อ HDD กับ Box แยกกัน มัรประหยัด กว่าแต่ ออกจะวุ่นวาย ในการต่อไฟไปหน่อย ใช้บ่อยๆเดียวก็ชิน

Comment

ผมใช้ 250G 3.5 ต่อ BOX ไป จั้มไฟล์ เริ่ม ขิน แล้ว อิ อิ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับพอได้Ideaแล้ว

Comment

Working...
          X