Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามผู้รู้เรื่องเจ้า Scythe Zipang หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามผู้รู้เรื่องเจ้า Scythe Zipang หน่อยครับ

คือได้เกิดอาการหน้ามืด สั่งซื้อมันแบบไม่ได้ปรึกษาใครเลยอ่ะครับ เลยอยากรู้ว่าเจ้า Scythe Zipang ตัวนี้ประสิทธิภาพการทำงานเป็นยังไงบ้างครับ

ใหญ่ ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ ระบายความร้อนได้ดีเท่าๆ 9700NT ในราคาที่ถูกกว่า

Comment

Originally posted by Deenkung View Post
      ใหญ่ ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ ระบายความร้อนได้ดีเท่าๆ 9700NT ในราคาที่ถูกกว่า
      ขอบคุณคุณที่ชี้แนะครับ

Comment

เหมือนกันเลย เกิดอาการหน้ามืด ซื้อมาโดยไม่ตั้งใจเลย
        ก็เลยจำจัยต้องแต่หล่อให้มันหน่อย
        Attached Files

Comment

Originally posted by nung67 View Post
          เหมือนกันเลย เกิดอาการหน้ามืด ซื้อมาโดยไม่ตั้งใจเลย
          ก็เลยจำจัยต้องแต่หล่อให้มันหน่อย
          ลองเช็คจาก
          http://www.vr-zone.com/articles/Scyt...21/5536-5.html

ทิศทางการติดตั้ง Zipang มีผลกับการลดความร้อนถึง 9องศาc เลยนะครับ
          ซึ่งจากเว็บทดสอบการติดตั้งให้ ไปป์วิ่งในแนว horizontal จะคุม Full load
          ได้ดีกว่าแนว vertical ถึง 9องศาc เลยทีเดียว

Comment

ถ้ามันใช้พัดลม12เซ็นผมซื้อมาแล้ว นี่มัน14เซ็นแต่งๆสวยๆไม่ได้ ใส่12เซ็นได้ก็จริงแต่ว่าผมว่ามันคงเกิดความร้นสะสม

Comment

ผมใส่แนวนอน Idle 48 Load 55 E7200 oc 3.1 ร้อนไงๆไม่รู้ห้องไม่แอร์นะครับ

Comment

Originally posted by pexkung View Post
                ถ้ามันใช้พัดลม12เซ็นผมซื้อมาแล้ว นี่มัน14เซ็นแต่งๆสวยๆไม่ได้ ใส่12เซ็นได้ก็จริงแต่ว่าผมว่ามันคงเกิดความร้นสะสม
                ที่ใส่อยู่14 cm คับ

Comment

Working...
                X