เรื่องต่อเน็ทผ่านแลนครับ ช่วยที
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: เรื่องต่อเน็ทผ่านแลนครับ ช่วยที

OverclockZone Member

Smile เรื่องต่อเน็ทผ่านแลนครับ ช่วยที

คือปกติ ใช้สายแลนของที่ทำงานต่อเน็ทเข้า nb ได้ปกติ แต่พอผมไปrecover เครื่อง nb ใหม่ที่นี้มานต่อไม่ได้อะครับ แต่เวลาเสียบสายคอม2ตัวมานก็กะพริบ แต่เข้าเน็ทไม่ได้ (vista businees)
    รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member นานาจิตตัง's Avatar

แล้วเข้าแชร์ได้ป่าวครับ ถ้าได้แสดงว่า IP ผ่านครับ ต้องไปเชค Default Gateway กับ DNS Server ครับ
    คิดว่ามันคงระบุ IP Server ที่ปล่อยสัญญาญ Internet ผิดครับ

OverclockZone Member นานาจิตตัง's Avatar

ง่ายๆลองคลิกขวาที่ Icon Lan นั่นแหละครับ เลือก Status เลือกแท๊ป Support แล้วเทียบ Default Gateway ของเครื่องเรากับเครื่องคนอื่นที่ใช้ได้ดูครับ

Bookmarks

Bookmarks