Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC แล้วเป็นแบบนี้ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC แล้วเป็นแบบนี้ช่วยทีครับ

AMD 3000+ 939 ผม oc ไปที่ 2250 mhz ครับ

อาการคือ ใช้ๆทีแรกๆก็เทส Bandwidth RAM จาก SIsandra ได้ผมก็ลองๆเทสเล่นเกมดู ซักพัก หลุดครับ ลองอีกเกมเหมือนกันเล่นซักพักหลุด แล้วก็ลองไปเทส superPI เวลาเพิ่มแฮะ

ทีนี้ลองมาเทสจาก SIsandra อีกที รีสตาตเลย

อยากทราบว่าเกิดจากอะไร แก้ยังไงครับ

บัส 250*9
    ทดแรม 166
    ไฟแรม 3.8
    ไฟcpu 1.5

ความร้อนเกิน ไฟแรมมากไปป่าว 2.7 2.8 ก็เหลือแล้ว ถ้ามานocแล้วเป็นแบบนั้นก็ลดลงมาสิครับ แปลว่าแรมมานรับไม่ไหว cpuอาจร้อนเกินด้วย มานเลยตัด

Comment

พิมเลขผิดครับ 2.8

Comment

เป็นอาการไม่เสถียรของแรมลองปรับค่าคอนฟิก CL แรมใหม่ดูหรือไม่ก็เป็นที่แรมไปไม่ไหวเอง

Comment

บัส 250*9
          ทดแรม 166
          ไฟแรม 3.8---------ทำไมมันปรับได้มากจังครับ 2.9 นี้ก็สวยแล้ว บอร์ดอะไร ครับเล่นได้ 3.8 เลย
          ไฟcpu 1.5-------------1.55-1.6 ครับ
          วิ่งแรมด้วย 2T ดูครับ เพิ่มCl เป็น 3
          ล็อกความเร็ว PCI-E 100
          PCI 33.3

ไม่รู้บอร์ดล็อกไดเปล่า

Comment

ผมพิมเลขผิด จาก 2.8 เป็น 3.8 น่ะครับ

ล๊อก PCI , PCI-E นี่หาไม่เจอครับ

RAM เซ็ตมาแต่แรก เป็น 1T CL 2.5 อะครับ ยังไม่เคยไปทำอะไรมันเลย เดี๋ยวลองๆดูนะครับ ขอบคุณครับ แล้วโปรแกรมอะไรเช็คความร้อนได้ใกล้เคียงสุดหรอครับ

Comment

ความร้อนเช็คในใบออสครับ

Comment

config ram ใหม่ครับ

Comment

Working...
                X