overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 47

Thread: มีใครใช้ 15.4 พกไปข้างนอกป่าว

OverclockZone Member tsunaru's Avatar
    รามคำแหง 39_43/1 ลาดพร้าว 94_112

Default มีใครใช้ 15.4 พกไปข้างนอกป่าว

มันตะหงิดๆอ่ะครับ
    แต่ ไม่อยากเปลี่ยนสวยดี แต่ก็นึกแล้วเหมือนโรคจิต อยากเปลี่ยนเป็น 13 14
    แต่ก็อีกแหละ เด๋วก็ไม่อยากเปลี่ยน เพราะมันก็แรงอยู่
    คุณๆว่ามันใหญ่ไปป่าว
    ใครจิตเหมือนผมมั้ย
    ฮาๆ

OverclockZone Member FairladyZ's Avatar

ผมคนนึงหล่ะ ฮุฮุ Y510 รักเดียวใจเดียวครับ

OverclockZone Member data_db2's Avatar

ผม Vostro 1510 ครับ แต่ซื้อ Adapter ไว้ 2 ตัว ทิ้งไว้ที่ออฟฟิต ตัวหนึ่ง เลย เบา หน่อย

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

ผมก็อีกคน เอาเจ้า A6T ไปเดินทางบ่อยๆ

OverclockZone Member Soul_Master's Avatar

แต่ก่อนผมก็ใช้ A6Km เอาไป ม ทุกวันครับ ก็ไม่เท่าไรนะ แต่ถ้าจะเดินเป็นกิโลฯก็ไม่ไหมเหมือนกัน แต่เดี๋ยวนี้ใช้ 14" แต่ความละเอียด 1440*900 ก็สบายแล้วครับ พื้นที่หน้าจอเหลือเยอะ เสียแต่ดูหนังไม่ได้อารมณ์แค่นั้นล่ะ จอมันเล็ก ดูไกลหน่อยไม่ได้

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

ของผม พก 16 นิ้ว เลยล่ะ ไปโรงเรียนทุกวัน และ ก้อไปที่ทำงานทุกวัน สบาย ๆ

Aspire 6920G นะครับพี่น้อง หนักโครต

ถ้าซื้อ Notebook แล้วไม่พกไปข้างนอก ก้อไม่รู้ว่าจะซื้อไปทำไมนะครับพี่น้อง

OverclockZone Member Soul_Master's Avatar

Quote Originally Posted by vampires101 View Post
    ของผม พก 16 นิ้ว เลยล่ะ ไปโรงเรียนทุกวัน และ ก้อไปที่ทำงานทุกวัน สบาย ๆ

Aspire 6920G นะครับพี่น้อง หนักโครต

ถ้าซื้อ Notebook แล้วไม่พกไปข้างนอก ก้อไม่รู้ว่าจะซื้อไปทำไมนะครับพี่น้อง
    ถือว่าถูกครับ เอา notebook มากองอยู่บ้านก็ไม่รู้จะเสียทำไม? ผมว่าช่วงที่อยู่ในประกันควรใช้ให้คุ้มค่าที่สุดครับ หลังจากนั้นแล้วแต่ดวงเลย เสียเป็นหมื่นก็ซื้อใหม่

OverclockZone Member turionx2's Avatar

ผมแบกวันล่ะ2ตัว รวม 7kg กระเป๋ากล้องอีกใบ ตอนนี้ไหล่ซ้ายเอียงแล้วคับ

OverclockZone Member ๐Mantise๐'s Avatar

รอแบกอยู่ครับ g1s หุหุ ผมตั้งใจเลยแหละ เพราะผมไม่ชอบจอเล็ก ๆ อ่านะ หนักไม่กลัว กลัวจอเล็ก ^ ^"

OverclockZone Member urzaorage's Avatar

Y510 ลูกพ่อ ไปไหนไปกัน จริงๆแล้วใส่ softcase แล้วยัดใส่เป้ สพายหลังสำหรับผมก็จบแล้วครับ ^^
    Last edited by urzaorage; 14 Jul 2008 at 18:47:20.

OverclockZone Member Erebus's Avatar

พาG1Sไปเที่ยวบ้าง วีคละ1-2ครั้ง จอ15.4นิ้วสำหรับผมมานพอๆดี ไม่เล็กไม่ใหญ่เกินปาย ^^

OverclockZone Member
    somewhere in the f$$$$$g world

Quote Originally Posted by urzaorage View Post
    Y510 ลูกพ่อ ไปไหนไปกัน จริงๆแล้วใส่ softcase แล้วยัดใส่เป้ สพายหลังสำหรับผมก็จบแล้วครับ ^^
    เหมือนกันทุกประการ

OverclockZone Member Baby_Dragon's Avatar
    The Customs Department

Y510 ไปไหนไปกัน

สะพายหลังสบายๆ

แบบว่าแต่แรงได้ทุกที่

OverclockZone Member suttaphakti's Avatar

แต่ผมชอบจอเล็กๆอะ มันไม่หนักดี และมันดูเล็กๆดี แต่อย่าแนะนำให้ซื้อ asus eee นั่นนะ ไม่ค่อยชอบทะหล่าย

ตอนนี้ของผมจอ 13.3" และยังอยากได้เล็กกว่านี้เลย

OverclockZone Member saksith's Avatar

17" ยังหิ้วเลย เพื่อนผมอ่า

OverclockZone Member data_db2's Avatar

ถ้าจะแบกหนักๆ แนะนำให้หาเป้เบาๆ นะครับ อย่าา เปรี้ยว สะพายโดยใช้ไหล่ข้างเดียว
    เวลาซื้อเป้ อย่าคิดว่าช่องมันเยอะนะท่าน ช่องเยอะมาพร้อมภาระอันหนักหลัง ทางที่ดี กระเป๋า พวก outdoor jansport แบบถูกๆ + softcase ดีๆ ก็พอแล้ว กันพวกมิจฉาชีพที่หมาายตา NB ด้วย

ระยะยาว ท่านจะปวดหัวเหมือน ไมเกรน แต่ไม่ใช่ เส้นเอ็น หรือ กล้ามเนื้อตรงไหล่ จะปวดไปอีกนาน และลามไปถึงต้นคอ
    ถ้าใช้ จอเล็ก พวก tz tx ท่านก็จะสายตาเสีย อีกเหมือนกัน มองจอเล็ก แล้วมองวัตถุอื่นๆ ใหญ่ ๆปรับโฟกัสตา ไม่ทัน มึนหัวเลยครับ

ใช้ G1Sn กะเป้ของมัน ไป ม. เกือบทุกวันครับ จนชินละ

เอาฐานรองไปด้วยนะ ZM NC1000

OverclockZone Member Athena's Avatar

เพื่อนเราคนนึงหน้าจอ15.4 ผู้หญิงด้วยตัวผอมบางแต่อึดมากมันบอกชอบจอใหญ่ๆ จะแบกไปทั้งทีถ้าแบก12-13 แล้วมาเพ่งเอาปวดตาเปล่าๆ คิดว่าไม่แปลกนะค่ะเพราะตอนนี้ดิฉันใช้ m300 toshiba หน้าจอ14.1รวมเป้สะพายหลังที่ชาตท์แบททั้งหมดร่วมสามโลได้มั้ง มือถือถุงใส่textbook กะชีท แรกๆก็อยากร้องให้แต่ซักสองอาทิตย์รู้สึกชิน(เริ่มด้าน)

ผมแบกไปมหาลัยทุกวันแหละ วันไหนมีซ้อมมวยที่ชมรม นี่ เป้ผมหนัก ราวๆ 8 โลเห็นจะได้ แบกเรือ่ยๆก็ชินเอง

OverclockZone Member battle's Avatar

เคยใช้คับ 15.4 นิ้วอะ
    หนักมากมาย เพราะแบกไปมหาลัยบ่อย

ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น 13 นิ้ว เบาสบาย
    อิอ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks