Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ 15.4 พกไปข้างนอกป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าจะแบกหนักๆ แนะนำให้หาเป้เบาๆ นะครับ อย่าา เปรี้ยว สะพายโดยใช้ไหล่ข้างเดียว
    เวลาซื้อเป้ อย่าคิดว่าช่องมันเยอะนะท่าน ช่องเยอะมาพร้อมภาระอันหนักหลัง ทางที่ดี กระเป๋า พวก outdoor jansport แบบถูกๆ + softcase ดีๆ ก็พอแล้ว กันพวกมิจฉาชีพที่หมาายตา NB ด้วย

ระยะยาว ท่านจะปวดหัวเหมือน ไมเกรน แต่ไม่ใช่ เส้นเอ็น หรือ กล้ามเนื้อตรงไหล่ จะปวดไปอีกนาน และลามไปถึงต้นคอ
    ถ้าใช้ จอเล็ก พวก tz tx ท่านก็จะสายตาเสีย อีกเหมือนกัน มองจอเล็ก แล้วมองวัตถุอื่นๆ ใหญ่ ๆปรับโฟกัสตา ไม่ทัน มึนหัวเลยครับ

Comment

ใช้ G1Sn กะเป้ของมัน ไป ม. เกือบทุกวันครับ จนชินละ

เอาฐานรองไปด้วยนะ ZM NC1000

Comment

เพื่อนเราคนนึงหน้าจอ15.4 ผู้หญิงด้วยตัวผอมบางแต่อึดมากมันบอกชอบจอใหญ่ๆ จะแบกไปทั้งทีถ้าแบก12-13 แล้วมาเพ่งเอาปวดตาเปล่าๆ คิดว่าไม่แปลกนะค่ะเพราะตอนนี้ดิฉันใช้ m300 toshiba หน้าจอ14.1รวมเป้สะพายหลังที่ชาตท์แบททั้งหมดร่วมสามโลได้มั้ง มือถือถุงใส่textbook กะชีท แรกๆก็อยากร้องให้แต่ซักสองอาทิตย์รู้สึกชิน(เริ่มด้าน)

Comment

ผมแบกไปมหาลัยทุกวันแหละ วันไหนมีซ้อมมวยที่ชมรม นี่ เป้ผมหนัก ราวๆ 8 โลเห็นจะได้ แบกเรือ่ยๆก็ชินเอง

Comment

เคยใช้คับ 15.4 นิ้วอะ
            หนักมากมาย เพราะแบกไปมหาลัยบ่อย

ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น 13 นิ้ว เบาสบาย
            อิอ

Comment

Originally posted by Baby_Dragon View Post
              Y510 ไปไหนไปกัน

สะพายหลังสบายๆ

แบบว่าแต่แรงได้ทุกที่

555+ เข้าศุนย์ครับพี่น้องครับ อันนี้ล้อเล่น
              จริงๆช่วงนี้กระแส wifi ในกทมมาแรง ต้องออกทัวร์เทสดู หึหึ

Comment

อย่างซวยครับพี่น้อง แต่ผมยังไม่เป็นไรเหมือนกันครับ ใช้แบบเป่อ่ะครับ

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                  ของผม พก 16 นิ้ว เลยล่ะ ไปโรงเรียนทุกวัน และ ก้อไปที่ทำงานทุกวัน สบาย ๆ

Aspire 6920G นะครับพี่น้อง หนักโครต

ถ้าซื้อ Notebook แล้วไม่พกไปข้างนอก ก้อไม่รู้ว่าจะซื้อไปทำไมนะครับพี่น้อง
                  จอร์ท!!! เจ๋งจิงๆ

Originally posted by turionx2 View Post
                  ผมแบกวันล่ะ2ตัว รวม 7kg กระเป๋ากล้องอีกใบ ตอนนี้ไหล่ซ้ายเอียงแล้วคับ
                  ป๋า น่ะ แน่นอนอยุ่แล้วฮ่าๆๆๆ

Originally posted by urzaorage View Post
                  555+ เข้าศุนย์ครับพี่น้องครับ อันนี้ล้อเล่น
                  จริงๆช่วงนี้กระแส wifi ในกทมมาแรง ต้องออกทัวร์เทสดู หึหึ
                  ถูกครับ

ว่าแต่ พี่น้องบอร์ดเรา แบก Y 510 กันเยอะจังเนาะ

*-* แบบว่าเห็นคนในออฟฟิศ เอา 12 13 14 ไปรึ่มเลย
                  แต่ไงๆ เราก็เล่น dmc 4 ได้ละฟร้า อิอิอิ

Comment

แรกๆก็ฟิตนะท่าน notebook+adapter+กระเป๋า รวมแล้วซัก5โล

แบกกันไหล่ทรุดทีเดียว พอเรียนจบก็เลิกแล้วครับ วางอยู่บ้าน ปีนึงจะแบกไปอาบแดดซักสองวัน

เครื่องใหม่ จอ 14" ซื้อมาก็ยังแทบไม่ได้แบกไปไหนเลย (ขนาดกะว่าซื้อเครื่องเล็กกว่าเดิม จะได้ขยันแบกกับเค้าบ้าง) และพบว่า ยังไงแบก thumb drive สบายกว่ากันเยอะ เครื่องก็ใช้ PC ของที่ทำงานเอา พังในหน้าที่ก็ไม่ใช่ตังเรา (ยังงงตัวเองอยู่เหมือนกันว่าทำไมไม่ใช้ PC ซักที )

Comment

ผมเน้นจอใหญ่ครับ ไปไหนไปด้วย Dv6220tx รักมากๆตัวนี้

Comment

หิ้ว 14 นิ้ว + หนังสือ

ตอนนี้รู้สึกหนัก อยากได้ EEE PC ไปโรงเรียนแทนซะแล้ว

ฮาๆ

Comment

หิ้ว Y510 พร้อม TEXT+sheet ไปมหาลัยทุกวันครับ
                          เป้หนักราวๆ 6 โลนิดแต่วันไหนถ้าเอาอุปกรณ์ซ้อมมวยไปด้วย จะหนัก ประมาณ 8 โล
                          แบกเดินทั้งวัน จนชิน ละ 555

ปล.แบกของแบบนี้อย่าลืมฝึกซิทอัพนะครับ หลัง จะได้แข็งๆ ไม่ปวดง่ายๆ 55

Comment

จอ 14นิ้ว แต่เครื่อง 15 นิ้ว ครับ หิ้วทุกวันตอนไปเรียน เดี๋ยวนี้หิ้ว ข้ามจังหวัดไปมา

Comment

14" หนัก 2 โล กว่าๆ ก็หนักละ ^^"

Comment

Y510 ใส่กระเป๋าแล้วขับมอเตอร์ไซด์ครับ ปวดไหล่นิดหน่อย

Comment

Working...
                                X