Announcement

Collapse
No announcement yet.

vaio c14 ใส่ ram ได้สูงสุดเท่าไหร่คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• vaio c14 ใส่ ram ได้สูงสุดเท่าไหร่คับ

vaio c14 ใส่ ram ได้สูงสุดเท่าไหร่คับ
    แล้ว HDD อัพได้สูงสุดเท่าไหร่คับ
    เห็นบอกว่ากราฟฟิคการ์ดแยกนี้ เราสามารคซื้ออันใหม่ใส่ได้เลยรึป่าวคับแล้วราคาเท่าไหร่คับกราฟฟิคการ์ดอะคับของโน๊ตบุ๊ค

2GB ครับ

เรื่อง HDD อันนี้ผมไม่แน่ใจเลย

เอ่อ กราฟฟิคแยก คือ ใช้ chip ที่ไม่ได้ integrate กับ chipset ครับ

ไม่สามารถเปลี่ยนเองได้ครับ มันถูกใส่มาในระดับโรงงาน

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
      2GB ครับ

เรื่อง HDD อันนี้ผมไม่แน่ใจเลย

เอ่อ กราฟฟิคแยก คือ ใช้ chip ที่ไม่ได้ integrate กับ chipset ครับ

ไม่สามารถเปลี่ยนเองได้ครับ มันถูกใส่มาในระดับโรงงาน
      ขอบคุณมากคับ แล้ว 2gb นี่ กี่ slot เหรอคับ หรือว่า slot เดียวคับ

Comment

สล๊อตคู่ครับ

ต้องถอดตัวเ่ก่าออก แล้วใส่คู่ใหม่เข้าไป

Comment

อันที่มากับเครื่องนี้เป็น 256*2 เหรอคับ เราใส่ 1gb*2 ได้เลยหรือป่าวคับ แล้วประกันจะหมดมั๊ยคับ ขอบคุณคับ

Comment

จริงๆแล้ว ประกันไม่หมดนะครับ

เพราะตรงที่ปิดตัวเครื่องส่วนที่ใช้เปลี่ยน RAM มันไม่มี VOID หรือ Sticker อะไรทับอยู่ ทำให้เปิดออกเพื่อเปลี่ยน RAM ได้เลย

เก็บ 256x2 ไว้ก็ได้ครับ เวลาเครื่องมีปัญหาจะส่งศูนย์ ก็ใส่แรมเก่าเข้าไป เก็บแรมใหม่ซ่อนไว้ก่อน

Comment

ใส่ได้ 2 ช่อง ส่วนที่ให้มาเป็น 512*1 เหลือว่าง 1 ช่องครับ

http://www.sony.co.th/VAIO/prod_info...fications.html

Comment

เข้าใจแล้วคับ
                ขอบคุณทุกท่านมากๆคับ

Comment

Working...
                X