overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: รบกวนขอคำชี้แนะด้วยครับ (mainboad)

MashimaroO
    Guest

Default รบกวนขอคำชี้แนะด้วยครับ (mainboad)

พอดีตอนนี้ผมเอาบอร์ดไปเครมไว้ เกือบเดือนแระ ยังไม่รู้ชะตากรรม (ASUS P5N32-SLI Premium/WIFI)
    โทรไปพนักงาน DCOM ก้อบอกยังไม่มีตัวเปลี่ยนให้ (นานจิง ๆ)
    ไม่ไหวครับ งานไม่เดิน เกมส์ไม่ได้เล่น รู้สึกใช้โน๊ตบุ๊คแล้วเบื่อ ไม่มีความสุขเลย (วัน ๆ เปิดเว็บ)
    เลยคิดว่าจาซื้อตัวใหม่ ราคาไม่แพงมาใช้ไปก่อน แต่เน้นดีและคุ้ม
    ผมไปเจอตัวนึงในเว็บอ่ะครับ เป็น ASUS P5-B (ในเว็บ JIB) ในราคา 2500 บาท แต่เปิดรูปขึ้นมากลายเป็น P5B Deluxe
    ซะงั้นครับ (มันมีไปซ์ติดมา) เลยอยากถามความมั่นใจครับว่า ใช่ตัวเดียวกันมั๊ย เพราะดูในเว็บ ASUS
    ตัว P5B มันไม่มีไปซ์หนิ มันคล้าย ๆ ตัว P5B Deluxe มาก ๆ เลย (แต่ในเว็บไม่เขียนบอกว่าเป็นตัว Deluxe) เหอ ๆ ใครมีข้อมูลก้อ มาชี้แนะด้วยครับ พอดีี้จาไปซื้อแระ

ปล. ชิบตัวนี้มันร้อนมั๊ยครับ แล้วซื้อตัวนี้มาใช้คุ้มมั๊ยครับ กับสเป็กของผม หรือว่าขยับเป็นรุ่นไหนยี่ห้อไหน แนะนำทีครับ วงเงิน 2500-3000 บาท
    ขอบคุณคร๊าบบ

E6700
    OCZ SLI 4 GB 800 MHz
    MSI 8800 GT OC + Hr 03 Plus
    ASUS A-55GA 550W
    รูป รูป
    • File Type: jpg s.JPG (125.4 KB, 3 views)
    Last edited by MashimaroO; 14 Jul 2008 at 15:17:06.

MashimaroO
    Guest

ดัน ๆๆๆ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

P965 มัน FSB 1066 นี้
    ถ้าใส่ FSB 1333 คงต้อง oc นะ

ASUS P5-GC ราคา 2,320.00 บาท
    Support 1333 น่าจะเวิร์กกว่า

http://www.asus.com/products.aspx?mo...11&l3=498&l4=0

.
    Last edited by TWK.; 14 Jul 2008 at 15:31:37.

MashimaroO
    Guest

P965 มัน FSB 1066 นี้
    ถ้าใส่ FSB 1333 คงต้อง oc นะ

ASUS P5-GC ราคา 2,320.00 บาท
    Support 1333 น่าจะเวิร์กกว่า

http://www.asus.com/products.aspx?mo...11&l3=498&l4=0
    ขอบคุณที่แนะนำครับผม ในที่นี้ผมอยากได้บอร์ดที่หล่อ ๆ และสามารถ OC ได้ พอจาแนะนำได้มิครับ อิอิ

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

Quote Originally Posted by MashimaroO View Post
    ขอบคุณที่แนะนำครับผม ในที่นี้ผมอยากได้บอร์ดที่หล่อ ๆ และสามารถ OC ได้ พอจาแนะนำได้มิครับ อิอิ

Asrock P43R 1600TWINS-110DB

3,395 ฿

ปล.ราคาแรงไปมั้ยหนิ
    ปล2.ร้าน BigIT นะครับ

tonzakung's Avatar

เล่น P5K มือสองดีกว่าครับ อิอิ

MashimaroO
    Guest

Quote Originally Posted by penguinbenz View Post
    Asrock P43R 1600TWINS-110DB

3,395 ฿

ปล.ราคาแรงไปมั้ยหนิ
    ปล2.ร้าน BigIT นะครับ
    ขอบคุณที่แนะนำเข้ามาครับ
    Quote Originally Posted by tonzakung View Post
    เล่น P5K มือสองดีกว่าครับ อิอิ
    กำลังมอง ๆ หาอยุ่ครับ อิอิ

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

เล่นมือสองดีกว่าเดี๋ยวบอร์ดอีกตัวมาก็จะได้ไม่เจ็บตัวมาก

MashimaroO
    Guest

เล่นมือสองดีกว่าเดี๋ยวบอร์ดอีกตัวมาก็จะได้ไม่เจ็บตัวมาก
    ผมเองก้อคิดงั้นนะครับ แต่กำลังคิดว่าตัวไหนดี ถึงจาคุ้มและดี ๆ หน่อย

MashimaroO
    Guest

อยากรู้จิง ๆ ครับ P5B Deluxe ที่ JIB ขาย 2500 จิงหรือครับ ใครมีข้อมูล มาคอนเฟิร์มหน่อยคร๊าบบ จาไปซื้อแระ

MashimaroO
    Guest

อานะ รอผู้รู้มาชี้แนะที

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

ถ้าท่าน MashimaroO ซื้อบอร์ดใหม่ เลือกประกันเจ้าอื่นนะครับ

OverclockZone Member larcenciel's Avatar

หุหุ หาตัวเดียวกันเลยคับ ตั่งรับมือ 2 อยู่ ถ้าไม่ได้มือ 2 สงสัยจะต้องสละเงินซื้อมือ 1

แต่มัน 2500 เองเน่ะน่าเอามาลอง

MashimaroO
    Guest

ถ้าท่าน MashimaroO ซื้อบอร์ดใหม่ เลือกประกันเจ้าอื่นนะครับ
    แน่นอนครับ เข็ดแล้วจริง ๆ กา D-COM (ตอนแรกน้องเค้ายั่ว ผมไม่รู้ ผมเมาจิง ๆ 55+)

MashimaroO
    Guest

หุหุ หาตัวเดียวกันเลยคับ ตั่งรับมือ 2 อยู่ ถ้าไม่ได้มือ 2 สงสัยจะต้องสละเงินซื้อมือ 1

แต่มัน 2500 เองเน่ะน่าเอามาลอง
    ผมยังมั่นใจเลยว่ามันคือ P5B Delux รึเปล่า ถ้าใช่คงน่าสนใจมาก ๆ ทีเดียวยังไม่มีคนยืนยันเลยเหอ ๆ

MashimaroO
    Guest

เหอ ๆ มาแอบมอง GA-Ep31 Ds3L ถูก คุ้มค่าเกินราคา

Bookmarks

Bookmarks