Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ X2 4000+@2.8Gb กับ HD3870...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ X2 4000+@2.8Gb กับ HD3870...

ทำไมคะแนนตู้ปลาผม ได้แค่ 98000 เองงะ 3Dmark 06 ก็ได้แค่ 9000กวา่ๆ เองงะ
    ทำไมมันน้อยจัง เห็นคนอื่นๆ ได้เยอะกันอ่ะ...

CPU ครับ เป็น ที่ CPU

Comment

แล้วมันจะใช้งาน HD3870 ได้เต็มที่ไหมครับ

Comment

ก็ใช้ได้แต่ไม่เต็มความสามารถครับ

Comment

ต้องใช้รุ่นให้ครับถึงจะเหมาะกับ การ์ดจอตัวนี้
          หรือว่าจะลดรุ่นไปเป็น 3850 ถึงจะคุ้มกว่า

Comment

5000+ Black@9600 GT ของผมก็ได้คะแนนประมาณนี้ครับ

Comment

คะแนนเป็นเพียงตัวเลข
              เล่นเกมส์ลื่นเป็นใช้ได้

Comment

ต้องcore2@3g ขึ้นไปครับ รับลองคะแนนเทพแน่ๆ

Comment

แต่มันก็เล่นเกมส์ลื่นดีครับ
                  แล้ว เฟรมเรต มันวัดได้ไหมครับ ส่วนใหญ่ เกมส์ 3d ใช้เฟรมเรตเท่าไร ถึงจะไม่กระตูกอะครับ
                  แล้วใช้โปรแกรมอะไรวัดกันหรอครับ ตอนเวลาเล่นอ่ะ

ถามมากไปป่าวหว่าเรา กำลังเห่อของไหมครับ
                  และก็ขอขอบคุณทุกท่าน มาให้ความรู้ครับ

Comment

Originally posted by maxsaag View Post
                    ต้องcore2@3g ขึ้นไปครับ รับลองคะแนนเทพแน่ๆ
                    มันไปไม่ได้แล้วครับ เต็มที่ได้ตามลายเซ็นต์อ่ะ บอร์ด NF6G RAM 800x2 Kingbox ทดแล้วทดอีกก็ไม่ได้ ใครเทพช่วยสอนที่ครับ
                    Last edited by gochi; 14 Jul 2008, 17:58:50.

Comment

เฟรมเรต เกิน25หรือ30เฟรมต่อวินาทีไป สายตามนุษย์แยกไม่ออกแล้วครับ เพราะงั้นเวลาเล่นเกมส่วนใหญ่เกิน30เฟรมได้เป็นดีครับ (ยกเว้นเกมของEAบางเกมมันล๊อกไว้ที่30ให้เลย)

Comment

X2 5200 เดิมๆไม่คล๊อค+ 3870 Ultimate 820/1210 ยังได้คะแนนแค่น้อยกว่าคุณอีกแต่ไม่ซีเรียสเรื่องคะแนน ตอนนี้เล่น GOW ปรับ High หมดไม่กระตุกพอใจละครับ

Comment

Working...
                        X