overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: ขอถามเรื่อง Devil May Cry 4 หน่อยคับไม่ผ่านด่าน 11

OverclockZone Member aomindy's Avatar

Default ขอถามเรื่อง Devil May Cry 4 หน่อยคับไม่ผ่านด่าน 11

ด่านที่ 11 อ่ะคับ ฆ่าเท่าไหร่ก้ไม่ได้สักทีอ่ะคับ

พอเลือดมันเหลือนิดนึง มันจะขึ้นหุ่นหินๆอ่ะคับ

แล้วพอมันลงมา ก้ฟันมันจนบาเรียมันแตกอ่ะคับ

พอบาเรียมันแตก เราจะวิ่งไปฟันมันต่อก็ฟันไม่ได้อ่ะคับ

มันจะขึ้นหุ่นหินก่อนทุกทีอ่ะคับ

เปนอย่างนี้ตายหลายรอบเลยอ่ะคับ ไม่ผ่านสักที ช่วยทีเถอะค้าบ

OverclockZone Member InF3RNaL's Avatar
    อ้อมใหญ่ พุทธมณฑล บางแค

ต้องทำเวลาครับ ช้ามันจะเข้าหุ่น หุๆ

OverclockZone Member desolateboyz's Avatar

ผมฟันบาเรียแตก ละก็ชาต ปืนเอา

OverclockZone Member aomindy's Avatar

ผมไม่เคยอัพปืนเลย

สงสัยต้องอัพปืนบู๊มั่งล่ะ ~*

OverclockZone Member InF3RNaL's Avatar
    อ้อมใหญ่ พุทธมณฑล บางแค

ใช้ มือดึงเข้าไปหาก็ได้ครับ ดึงจากหุ่น 2 ตัว หน้าบอส เข้าไป

OverclockZone Member sungod1422's Avatar
    พระราม 2 / บางปะกอก / บางปะแก้ว

เหอๆ ดึงๆไปเรื่อยๆพอถึงตัวฟันแหลกให้บาเรียแตกคับ พอแตกแล้วก้อหาทางดึงๆไปเรื่อยๆอีก ฟันแล้วก้อจะร่วงลงมาเองคับ ต้องทามเวลานิดนึงอ่าคับ ^ ^ อิอิ เดี๋ยวเจอกกะมาน Mission 20 อีก อิอิ หนุกๆคับ ขำขำ

ปล.เล่นไปแอบด่า แสด ปอดว่ะ แน่จิงอย่าหนีดิฟะ (ออกแนวเกรียน 555)

OverclockZone Member Khow's Avatar

ต้องฟันรีบฆ่าครับ
    ตั้งแต่เล่นไอ้ Sanctus เนี่ยป๊อดที่สุดในเกมแล้วครับยิ่งกว่าคางคกนั่นอีก
    หนีตลอด สรุปคือตัวมันไม่เก่งต้องหนีต้องหลบเอา

OverclockZone Member amstel's Avatar

ถ้าไม่ผ่านจิงๆคงต้องพึ่งกระทู้นี้แล้วมั้ง
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=239016

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

ใช้ไอ้แก่บินได้มีบาเรียป่ะ ช่วงก่อนมันจะเข้ารูปปั้น ให้เราใช้แขนดึงแล้วบินตามฟันให้บาเรียมันแตกได้ แต่พอเลือดมันเหลือไม่ถึงครึ่งหลอด(มันจะเข้าๆออกๆรูปปั้น) ทำแบบนั้นไม่ได้แล้ว ฟันยังไงก็ไม่แตก สรุปผมใช้ Holywater ไป2ขวด จัดการมัน

OverclockZone Member

ต้องต่อยมันให้ตายครับ........... ไอ้แก่ต่อยมันส์มากกกกกกกกกก

ขอบคุณทุกคนมากค้าบ

เด่วผมจะไปลองฆ่ามันก่อน

แล้ว Holy Water ทำไรได้หรอคับ

OverclockZone Member hurahara's Avatar

ใช้มือขวาดึงตัวเราเข้าไปหามันลองฝึกดูคับถ้าชำนาญจะรู้ว่าเราสามารถใช้มือขวาดึงตัวเราเข้าไปฟันมันกลางอากาศ
    โดยที่เท้าไม่แตะพื้นเลยก็ได้ง่ายมากคับ

OverclockZone Member hurahara's Avatar

Quote Originally Posted by aomindy View Post
    ขอบคุณทุกคนมากค้าบ

เด่วผมจะไปลองฆ่ามันก่อน

แล้ว Holy Water ทำไรได้หรอคับ
    Holy Water ใช้ทำลายพวกปีศาจคับใช้กับบอสก็ได้ด้วย

OverclockZone Member sungod1422's Avatar
    พระราม 2 / บางปะกอก / บางปะแก้ว

แล้วแต่ระดับนะคับถ้ายิ่งเล่นโหมดง่ายจะยิ่งแรง พอเล่นโหลดยาก holywater แทบไมไ่ด้ช่วยไร เปลืองงเงินอีกตังหาก

เรป10 พวกชอบทามร้ายคนแก่ 555

ปล.จบรอบ3แล้วโว้ยยยย Human-Legend Dark Knight-Devil Hunter อิอิ จะไปพิชิตคอหอยล่ะ เล่นๆกิลกาเมสดู แรกๆคิดว่าห่วยเล่นไปเล่นมะสะใจดีจิงๆ 555

OverclockZone Member amop's Avatar
    ถ.ศรีนครินทร์ เทพารักษ์ สำโรง

แล้วไอ้ตรงนี้มันผ่านยังไงอะกระโดดข้ามไปไม่ได้สักกะทีช่วยหน่อยดิมีรูปด้วยด่าน 11 เหมือนกันครับ กระโดดติดอีกฝั้งตลอดเลยอะไครผ่านตรงนี้ช้วยบอกด้วย

1.
    2.
    3.
    Last edited by amop; 14 Jul 2008 at 23:11:35.

OverclockZone Member

^
    ^
    เกมเขาไม่ได้ออกแบบมาเล่นวันสองวันจบนะครับ ลองฝึกใช้สมองดูครับ
    ประเด็นคือ อธิบายไม่ถูกอ่ะ ก็ไปตามทางมันอ่ะ เดี๋ยวก็ผ่าน

Quote Originally Posted by amop View Post
    แล้วไอ้ตรงนี้มันผ่านยังไงอะกระโดดข้ามไปไม่ได้สักกะทีช่วยหน่อยดิมีรูปด้วยด่าน 11 เหมือนกันครับ กระโดดติดอีกฝั้งตลอดเลยอะไครผ่านตรงนี้ช้วยบอกด้วย

1.
    2.
    3.

พูดคำเดียวว่าห้ามกระโดด วิธีคือเดินเลยขอบไปตอนเรากำลังร่วงขอบก้อให้ดึงไปเรื่อยๆ พออันสุดท้ายดึงเสดก้อโดดข้ามคับ (สำหรับคนไม่มีไม่โดด2ขั้น ถ้ามีก้อกระโดดไปก่อนรอบนึงก่อนก้อได้คับ ง่ายๆ)

Bookmarks

Bookmarks