Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคส G-VIEW I ท่านใดใช้ช่วยแนะนำทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้อยู่ครับกลับพัดลมต้วใหญให้ดูดลมออกใส่ใยกรองอากาศที่พัดลมด้านหน้าตัวนี้จะดูดลมเข้าครับ
    แค่นั้นครับ ถ้าไม่กลับพัดลมตัวใหญ่มันเครื่องดูดฝุ่นดีๆนี่เอง

Comment

ผม ก็ใช้อยู่ แต่ ไม่ ได้ ใส่ ฝาข้างอะครับเพราะใส่ CM TX3
      tx3 กับ พัดลมฝาเคสมันห่ างกันนิดเดียวนิดเดียวจิงๆ เวลาถอดฝาก็ไปโดน tx3 ผมเลยไม่ใสเลย
      ลองหาดูรุ่นอื่นดูครับ ผมก็จะไปเปลี่ยน เป็น เคส ของ CMอยู่เหมือนกัน เก็บสายไฟเข้าหลังบอดได้ด้วยไม่เกะกะ เครื่องผมตอนนี้ดูไม่เป็นเครื่องสักเท่าไร เพราะสายมันเต็มไปหมดเลย จัดไม่ถูก
      Last edited by lacross819; 11 May 2010, 16:29:18.

Comment

tt v3 ก็ได้้นะครับ

Comment

เคส G-VIEW I พัดลมใหญ่ดี เสียงไม่ดังครับ เกือบเงียบเลยก็ว่าได้ ถ้ากลัวฝุ่นเข้า ก็ใช้แผ่นกรองฝุ่นของ3M มาติดไว้นอกเคสตรงพัดลมยักษ์ และพัดลมตัวเล็กข้างหน้า ก็ช่วยลดฝุ่นได้ดีมากๆเลย ใช่มา 2ปีกว่า
          ข้อเสียคือ ใส่พวก sink CPU 12ซม. ไม่ได้เลยครับมันติดพัดลม ถ้าเอาพัดลมออกก็คงปิดฝาไม่ได้อยู่ดี(พนังงานขายบอกมา) ต้องเปิดฝาเคสเอา

Comment

ระวัง มันจะมีปัญหาตอนเปลี่ยนซิงค์ CPU นะครับ...

Comment

งบมีเล่นตัวนี้ก็ได้ ZALMAN Z9 PLUS
              http://www.jedicool.com/product.php?id=1741

Comment

เอา z9 ดีกว่าครับใหญ่โปร่งโล่งสบายที่สำคัญฝุ่นไม่เยอะเย็นกว่าจีวิวแน่นอนครับ

Comment

ผมก็ใช่อยู่ มันก้เงียบดี และ เย็นในระดับหนึ่ง อะนะ แต่ฝุ่นเยอะไปหน่อย

55555555

Comment

Lian-Li LanCool PC-K57 1850 บาท

ใหญ่ยาวเย็น

http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=1490

Comment

ผมใช้อยู่ พัดลมใช้ไปนานๆชอบหยุดหมุน

ต้องแกะออกมาเอาจาระบี อัดตรงแกน
                      หมุนยาวครับ 3 ปีแล้วตั้งแต่อัดจาระบี ยังไม่เคยหยุดหมุนเลย เปิด 24 ครับ

ส่วนที่ยึด HDD รุ่นหลังๆตัดงบครับ มันไม่ได้ใส่ตะแครงข้างแล้ว ใส่เหมือนเคสถูกๆทั่วไปใช้น๊อตยึด

Comment

ไม่ค่อยอยากแนะนำครับ GVIEW I ประมาณ 1550
                        งบ 1500 แนะนำ CM430 TT V3-4 ARcool แล้วแต่ชอบครับไปลองจับของจริงดูครับ
                        ถ้าไม่เกิน 2000 ก็คงต้อง Z9 ^_^

Comment

Working...
                        X